Em năm nay 20 tuổi rồi, anh thì 31 một người đàn ông chững chạc và trưởng thành. Anh cũng có nhà riêng, và công việc ổn định. Từ lúc chính thất quen nhau đến lúc em biết được sự thật thì tụi em rất vui vẻ và hạnh phúc, cũng chẳng có đến một cuộc cãi vã. Đi làm về anh hay sang nhà đón em cùng đi chợ rồi về nhà anh em nấu ăn cho anh ăn. Lâu lâu tụi em cũng hay ra ngoài ăn nữa. Anh cũng cho em gặp gỡ những người bạn của anh. Em còn dự tính ba năm sau em xong đại học thì em và anh sẽ cưới. Cho tới một ngày em phát hiện ra anh có người phụ nữ khác. Lúc đầu em nghĩ mình bị cấm sừng, nhưng rồi khi em vào Facebook bạn gái kia thì họ quen nhau trước lúc em quen anh rồi. Em không ngờ mình lại là người thứ ba. Bạn đó và anh quen nhau xong thì bạn dọn đến thành phố khác ở, có lẽ vì vậy mà anh đã quen thêm em. Tháng vừa rồi anh đi du lịch, em cứ nghĩ anh đi với bạn thôi. Nhưng sự thật anh và bạn gái đó hẹn đi du lịch cùng nhau. Khi anh biết em và bạn đó cùng biết sự thật, anh rất tiều tụy. Em có hỏi em làm gì sai, thì anh nói em không sai gì cả. Em cũng hỏi vậy em là gì của anh, thì anh nói em là bạn gái anh. Em không biết mình có cảm nhận sai không nhưng có vẻ anh muốn bên em hơn là bạn gái kia. Ngày mai, em và anh sẽ gặp nhau để nói chuyện. Mọi người ơi giờ em nên làm gì khi đối diện với anh đây? Nếu anh chọn em và cắt đứt với bạn gái kia thì liệu em có nên tha thứ và tiếp tục?