Em biết như vậy là không tốt. Nhưng em cũng đang cố gắng kiềm chế tình cảm của mình các chị ah!

Em còn trẻ, rất trẻ, chỉ mới bước sang tuổi 21 thôi, và em hiện đang làm sinh viên năm 3. Cái tuổi như em đáng ra phải thật hồn nhiên và vui vẻ, đáng ra em cũng phải chọn cho mình một người bạn khác giới phù hợp với tuổi của em. Nhưng không, em chưa đặt 1 mối quan hệ chính thức với ai cả. Vì hình như chưa có người thực sự thích hợp với em.

Em tụ thấy cách suy nghĩ của em chín chắn và có phần trước tuổi. Em chưa bao giờ nghĩ sẽ yêu và cưới 1 người bằng tuổi em, lớn hơn em 2-3 tuổi em cũng vẫn nghĩ là chưa hợp lí. Vì tính cách em rất nghiêm túc trong cuộc sống và cả tình yêu. Cũng có nhiều người theo đuổi em. Hơn em 2 tuổi cũng có, 4 tuổi, rồi 8 tuổi, có cả 15 tuổi nữa. Tất cả họ đều độc thân hết. Nhưng sao em kg thể nào nghĩ xa hơn về những mối quan hệ đó. Chắc có lẽ, họ là người chủ động thương em nên luôn chiều em, dành tất cả quyền quyết định cho em và nghe theo lời em. Việc đó lẽ ra rất tốt và những người con gái hay thích như vậy. Nhưng với em thì ngược lại, em không thấy nó là điều thích thú, Em muốn 1 người đàn ông có chủ kiến, có sự quyết định chứ kg phải là chiều chuộng em hết mức như vậy.Cái gì cũng do em quyết định, ăn gid, uống gì, xem phim gì, mấy giờ đi chơi,.... tất cả đều do em quyết định. Thật chất nó chẳng có gì gọi là thích thú và cso sự ngạc nhiên. Cho nên, em khó có thể nghĩ xa hơn với họ.

Nhưng anh lại khác, anh vui tính, nói chuyện duyên dáng, nhưng rất chững chạc. Vì anh là người kinh doanh, phán xét rất hay, em quen anh trong lần đi đánh tennis cùng hội. Lần đó em cũng kg để ý tới anh, nhưng lần thứ 2, chúng ưm cùng đi ăn tối với cả hội thì anh chủ động ngồi gần và nói chuyện với em. Do anh vui tính và em cũng là 1 cô gái hoạt bát nên chúng em nói chuyện rất nhiều. Trong bàn mọi người cũng đùa vui là chúng em giành nói hết phần mọi người.

Em biết anh đã có vợ con, biết cả chỗ kinh doanh của anh. Nhưng những lần gặp gỡ nhau cnagf nhiều, em càng thấy mến anh, lúc nào đi ăn chung với mọi người, anh cũng chủ động ngồi gần em. Nói chuyện với em. Có lần cùng đi chơi với 2 anh chị kia. Anh lái xe và em thì ngồi ghế kế bên, tụi em cũng nói chuyện nhiều. Trong nững lần tiệc tùng có bia rượu, đôi khi anh cũng năm tay hoặc ôm eo của em. Em không phải là 1 cô gái dễ dãi, thậm chí em rất truyền thống, nhưng những lần như vậy, thật sự em không né, hay là tại bia rượu là con người ta hưng phấn hơn. Em không xỉn, em bảo đảm không xỉn. Cũng có lần di chuyển bằng taxi, anh cũng choàng tay qua người em, 2 người cũng nói chuyện nhiều, em cũng vô tình nói là em biết em sai khi mà emm mến anh, vì anhđã là người có gia đình. Anh im lặng, mấy hôm sau anh nói là anh cũng suy nghĩ. NHưng anh kg cho em biết là anh suy nghĩ gì. Chúng em vẫn vậy, lâu lâu gặp nhau, nhưng rất ít khi gặp nhau hay đt cho nhau. Vì anh rất bận, công việc nhiều, và chị nhà cũng chỉ mới sinh em bé thứ 2 hơn 1 tháng. Em biết, em cũng hay nói với anh là lo cho chị và 2 bé nhiều hơn. Giai đoạn này Chị rất cần sự quan tâm của anh. Em chưa bao giờ có ý định là ghen tị với Chị, hay giành anh với chị. Thời gian chúng em gặp nhau dài là em hay nhắc anh về với chị. Em là một người rất thẳng tính và thương người. Em thương chị và 2 đứa bé. và em cũng thương anh.

Nhưng em biết, em làm vậy là sai. Sai rất nhiều. Em sẽ cố gắng tiết chế tình cảm của mình. Em tin là em sẽ làm được. Rời xa anh là điều em phải làm, để tốt cho cả em, anh, chị và 2 đứa bé!!!