Em sinh năm 91, còn 4 tháng nữa là em tốt nghiệp đại học nhưng giờ lại có chuyện xảy ra em không biết nên làm gì, hay như nào?

Em và người yêu quen nhau từ ngày học lớp 10 tính đến nay đã 8 năm, chúng em mới yêu nhau được hơn 2 năm thì đầu tháng 12 năm ngoái người yêu em có quen và yêu 1 cô bé sinh năm 95. Rồi người yêu em nói với em là 91 với 91 không hợp tuổi, em đã buồn, dằn vặt bản thân vì tại thời gian qua cũng không quan tâm đến người yêu nhiều để bây giờ xảy ra chuyện như vậy. Chúng em cứ nhì nhằng trong mối tình tay 3, anh ấy không nói chia tay em nhưng cũng không chia tay người kia, em đã hỏi anh ấy rằng anh ấy có yêu người kia không anh ấy nói có, rồi hỏi có yêu em không? Anh ấy bảo anh ấy không biết, chỉ biết rằng xa em rất muốn gặp em, em đã quá quen thuộc với anh ấy trong suốt 8 năm qua, mọi thứ anh ấy có được hôm nay - anh ấy đi làm và có chức vụ khá cao, đều nhờ em nên cố gắng. Em nói đó không phải là tình yêu, và nói hãy trả lời em dứt khoát. Anh ấy xin cho anh ấy thời gian em cũng đồng ý.

Ở bên em, anh ấy vẫn ôm, hôn chúng em thỉnh thoảng vẫn xảy ra "chuyện ấy" và em biết anh ấy cũng như thế khi ở bên người con gái kia, chỉ là khi em nói Thực sự em rất yêu anh thì anh ấy luôn im lặng.

Nhưng không may lần vừa rồi em lại không dùng biện pháp gì cả tại em thấy đó là ngày an toàn, lần trước cũng như vậy, cách ngày có kinh của em 3 ngày, em thấy đau bụng dưới âm ỉ như sắp có kinh nên nghĩ không sao. Vậy mà bây giờ em chậm kinh hơn 1 tuần và em thử thai thấy có 2 vạch.

Cách đây 3 hôm em bị ốm, anh ấy ko liên lạc gì và em quyết định từ bỏ em đã chặn số điện thoại, chặn facebook, ...

Bây giờ em thực sự không biết làm sao? Níu kéo người không yêu mình vì chuyện có thai và anh ấy đang yêu người khác em thấy thật tồi. Nhưng em ko thể bỏ đứa bé.

Chưa kể chuyện gia đình em rất khó tính!

Mọi người có thể cho em lời khuyên gì đó không?