e là ROM ( read-only member) và hầu như ngày nào cũng lượn lờ WTT để xem các cô bác tư vấn tình yêu ntn để học hỏi :D kaka

Bắt đầu thế nào nhỉ. cô ấy thua e 1 tuổi, e quen bạn gái trong 1 dịp từ thiện ở trung tâm mồ côi vào dịp noel. Nhưng chỉ khi đến hè, e và cô ấy gặp nhau thường xuyên hơn, rồi tình cảm nảy sinh giữa e và cô ấy. 2 đứa e trở thành người yêu của nhau.

Chuyện đến đây mới bắt đầu phức tạp. khi đc biết e và bạn ấy yêu nhau. gia đình e đã phản đối vì ko môn đăng hộ đối. Sau những tranh cãi nảy lửa và thuyết phục bố mẹ, tuy không được như ý, e vẫn có thể giữ được tình yêu. Nhưng ba mẹ e lại bảo: " yêu thì được, nhưng thì cưới thì không" và có ý không xem trọng gia đình cô ấy. e đã giấu chuyện này vs cô ấy. chỉ vì e muốn tình cảm của tụi em lớn hơn, và cũng tại vì cô ấy sắp đi du học 1 năm nên ko muốn làm cô ấy suy nghĩ nhiều.e cũng xem đây là 1 thử thách của tình yêu mà mình cần phải vượt qua. Em tính sau khi cô ấy đi về thì sẽ nói rõ cho cô ấy hiểu. :Smiling:

Ở xa nhau nhưng tụi e vẫn dành cho nhau tình cảm quý nhất. và e hi vọng sẽ thành quả ngọt. Nhưng đến ngày hôm qua, trong 1 lần trò chuyện vs mẹ cô ấy, không có cái dại nào như cái dại nào ,e lại vô tình nói ra những gì mà e đã cố giấu cô ấy,và ngày hôm nay đã đến tai cô ấy. như vậy là cô ấy đã biết chuyện e giấu bấy lâu. ::Crying:

E hỉu cô ấy lắm. e biết cô ấy đang suy nghĩ rối bời, cô ấy nghĩ là e ko biết đấu tranh cho hạnh phúc ,biết là cô ấy đang dằn vặt giữa việc chia tay hay không, và cô ấy suy sụp tinh thần. thấy thế e lo lắng lắm, thương lắ ....:Crying:

Bây giờ e phải làm sao đây ?

Nói chuyện rõ ràng vs cô ấy , thuyết phục cô ấy giữ vững, tin tưởng vào tương lai. thuyết phuc cô ấy là e sẽ đấu tranh cho tình yêu( chắc chắn rồi)..

Hay là e phải buông tay, nếu tình cảm của tụi e sâu đậm thêm nữa mà sau này ko đến vs nhau đc thì chỉ làm khổ cô ấy thôi :((

các anh các chị cho e ý kiến đc không... rối lắm. E là e không muốn chia tay đâu. e yêu cô ấy thật lòng :((