Chào các anh chị,

Em đăng ký thành viên ở webtretho cũng được một thời gian nhưng chưa bao giờ post bài. Đây là lần đầu tiên em post bài ở webtretho và cũng là lần đầu sau nhiều năm em lại bắt đầu sinh hoạt ở trên diễn đàn. Tại vì em là người rất khép kín, ít nói, em không có nhiều bạn và cũng không thích kết bạn, cũng không hay chia sẻ chuyện riêng của mình với ai, nhưng hiện giờ em đang ở trong tâm trạng rất buồn, cô đơn và tổn thương. Em muốn được tâm sự với mọi người ở đây về chuyện của em và cũng muốn xin lời khuyên của mọi người.

Em năm nay 25 tuổi, cao 165cm, nặng 45kg, nói chung là cân đối, xinh đẹp, trước giờ chưa bị ai chê về chuyện hình thức. Em không quá giỏi giang nhưng cũng đã tốt nghiệp đại học và có công việc khá tốt ở một trường quốc tế. Em có bạn trai được gần một năm. Anh ấy hơn em 20 tuổi, nhưng là người có thể nói cực kỳ hấp dẫn đối với phụ nữ. Anh ấy cao, đẹp trai, mạnh mẽ, nam tính nhưng cũng là người nhạy cảm nhất trong số đàn ông em quen biết. Anh ấy tài giỏi, giàu có, thành đạt, hiểu biết, thanh lịch, là người được kính trọng trong xã hội. Nói chung để nói về ưu điểm của anh thì chắc phải mất đến nửa ngày.

Mối quan hệ của tụi em cũng không phải là suôn sẻ. Tụi em cũng đã từng có nhiều lúc bất hòa, từng có 2 lần chia tay nhau, lần thứ nhất 5 ngày, lần thứ hai 10 ngày, cũng có lúc ghen tuông lẫn nhau, làm tổn thương nhau. Từ sau lần chia tay thứ 2, mối quan hệ cũng có tốt hơn, tụi em hiểu nhau và thương nhau hơn. Em thực sự rất yêu anh ấy, anh ấy cũng thường nói yêu em. Anh ấy luôn chiều chuộng và chăm sóc em, nhưng tụi em vẫn có những vấn đề sau đây:

Thứ 1: Anh ấy không bao giờ nói rõ ràng với em rằng tương lai của em và anh ấy sẽ ra sao. Nhiều lúc anh ấy nói vu vơ về chuyện sau này có con sẽ như thế nào, dạy con ra sao, sẽ sống ở đâu, nhưng ko nói cụ thể là muốn những điều đó vào lúc nào, và với em hay với ai. Có lúc anh ấy nói muốn làm người chồng tuyệt vời của em, bảo vệ em suốt đời, có lúc lại nói em không thích hợp làm vợ anh.

Thứ 2: Anh ấy có kỳ vọng quá cao ở người bạn đời của mình. Anh ấy muốn người phụ nữ nếu không phải hoàn hảo thì cũng phải là "the best" mà em thì phải đến 100 năm nữa mới có thể hoàn hảo được. Em cũng cố gắng nhiều nhưng mà lúc nào cũng vấn thấy mình không đủ tiêu chuẩn, không xứng.

Tính cách của em và anh ấy có thể nói là trái ngược nhau. Em ẻo lả, mềm yếu, dễ xúc động. Anh ấy thì vô cùng kiêu hãnh, tự hào về bản thân, đôi lúc hơi ác khẩu. Trong thời gian quen nhau em đã rơi không biết bao nhiêu là nước mắt. Nhiều lúc em nghĩ mình chẳng khác gì thứ đồ chơi, chẳng được tôn trọng, nhưng em cũng chưa bao giờ có đủ sức mạnh để rời xa anh ấy. Cho đến khi xảy ra chuyện gần đây:

Một người bạn nói với em rằng anh ấy vẫn qua lại với bạn gái cũ, người mà anh ấy nói đã chia tay từ trước khi quen em. Cũng theo người bạn này, cô bạn gái cũ đó tuy không quá xinh, nhưng cũng xinh, tính cách thú vị, có nét giống em, và rất trẻ, mới 22 tuổi. Em đem chuyện này hỏi anh ấy, anh ấy thừa nhận ngay không quanh co câu nào. Anh ấy nói bắt đầu gặp lại cô ấy từ mấy tháng gần đây, và gặp khoảng mỗi tháng 1 lần. Anh nói họ chỉ có quan hệ thể xác, không dính líu gì đến tình cảm, nói xin lỗi vì đã làm em tổn thương, và không muốn mất em. Em cũng muốn tin anh ấy, và cũng nghĩ rằng dù chuyện gì xảy ra với mối quan hệ của anh ấy và em thì em cũng có nửa phần trách nhiệm nên định không nhắc gì về chuyện đó nữa, mà chỉ cố gắng làm anh ấy yêu em hơn và quên cô ta đi. Nhưng nghĩ vậy thì dễ mà làm thì khó, em ngày càng trở nên tức thở vì ghen tuông, nghi ngờ, cho đến hôm 8/3 vừa rồi thì xảy ra chuyện sau đây:

Anh ấy mời em đi ăn tối ở một nhà hàng có khung cảnh rất lãng mạn. Không có hoa, nhưng anh ấy tặng em một hộp chocolate và một chiếc váy trắng (em mặc hơi rộng nhưng đó không phải là vấn đề). Đêm đó em theo anh về nhà. Lẽ ra tụi em phải có một đêm thật hạnh phúc để yêu nhau hơn và quên những đau khổ đã qua đi, nhưng điều đó đã chẳng xảy ra.

Ai đó nhắn tin cho anh ấy liên tục. Anh ấy để điện thoại ở chế độ im lặng, nhưng em vẫn nhìn thấy điện thoại sáng lên khi tin nhắn đến. Em hỏi anh ấy có phải bạn gái cũ hay mới của anh ấy đang mong chờ anh ấy không. Anh ấy liền mở inbox điện thoại cho em xem, trong đó có tin nhắn cảm ơn lời chúc 8/3 của một số phụ nữ, ngoài ra có vài tin nhắn trao đổi với nội dung rất khó xếp vào loại gì với một phụ nữ khác. Em bị ghen tuông làm mờ mắt, nên cho rằng anh ấy đang tán tỉnh người phụ nữ kia. Anh ấy nói anh ấy không tìm kiếm người nào để thay thế em, nhưng anh ấy cũng cần có bạn. Em cứ ghen tuông thế, ngày nào cũng như địa ngục. Em nghe thế thấy sợ, nên không nói gì nữa. Em muốn âu yếm anh ấy, nhưng anh ấy quay đi. Anh ấy nói anh ấy rất mệt, ngày hôm sau có rất nhiều việc, anh ấy muốn ngủ. Em nói thêm một câu gì đó nữa, anh ấy liền bảo "Anh rất yêu em, nhưng là yêu như bố yêu con gái, còn làm chuyện đó với em, anh không thấy có hứng". Em thấy rất đau khổ trong lòng, liền ôm gối sang phòng khác ngủ, anh ấy cũng không hề giữ lại. Sáng hôm sau, em dậy sớm, tắm, thay quần áo xong sang phòng anh ấy thì anh ấy vẫn đang ngủ. Em ngồi xuống cạnh anh ấy, anh ấy mở mắt ra thấy em liền cầm tay em rồi lại nhắm mắt ngủ tiếp. Em ngồi đợi anh ấy mở mắt ra lần 2 liền nói với anh ấy:

"Em không muốn phải sống tiếp trong những lời nói dối và sự mập mờ này nữa. Em quyết định từ hôm nay sẽ không gặp anh nữa. Anh đừng gọi điện hay gửi email cho em nhé"

Anh ấy có vẻ ngạc nhiên, nhưng cũng không phản đối câu nào. Anh nói:

"Anh yêu em, nhưng không yêu được theo cách mà em muốn. Thôi chúc em sớm tìm được người tốt hơn anh, người nào đó không làm em phải khóc như thế này nữa. Nhưng anh vẫn sẽ ở đây bất cứ lúc nào em cần"

Anh ấy hôn em, rồi sau đó tụi em phải đi làm. Trước lúc đi em có quay lại nhìn anh ấy một cái, trông anh ấy như có vẻ vui vì thoát được em mà không phải cố gắng gì.

Từ hôm đó đến giờ đã 7 ngày, anh vẫn giữ lời hứa, không hề điện thoại hay email cho em. Em càng lúc em đau khổ, buồn bã. Thế giới xung quanh em dường như mất đi màu sắc, mất đi ý nghĩa, mất đi giá trị. Em ăn uống, đến chỗ làm, gặp ai, nói chuyện với ai cũng chẳng có cảm giác gì. Thực ra trong lòng em không bao giờ muốn rời bỏ anh ấy. Em chỉ muốn cho anh ấy thời gian, và em vẫn hy vọng anh ấy yêu em, sẽ tìm về lại với em. Nhưng cho đến bây giờ em không còn có được niềm tin ấy nữa. Em sợ mất anh ấy, sợ anh ấy quay lại với cô gái kia hay là đến với cô gái khác. Em muốn làm mọi cách để có lại được anh ấy, tình yêu của anh ấy.

Em phải làm thế nào bây giờ? Hãy cho em lời khuyên.