Chào mọi người, em vào wtt từ hơn một năm nay nhưng chỉ đọc chứ không viết bài. Em sinh năm 83, cũng không còn trẻ nữa đâu nhưng em vẫn chưa chồng mặc dù mấy đứa bạn em đã có con và có mấy đứa em sinh năm 84 cũng chuẩn bị đẻ đứa thứ hai rồi.

Em thì không phải là xấu, nhưng em không nghĩ là em xinh mặc dù các anh ở công ty và ở lớp cao học theo đuổi em khá nhiều và ai cũng bảo là em dễ thương. Thôi em không nói về mình nữa nhưng em có một chuyện khá là rắc rối.

Em cũng có nhiều người theo đuổi và em đã có bạn trai chừng 6 năm nay rồi. Bạn trai em bằng tuổi và làm nghề kiến trúc sư nên rất bận rộn. Nhiều khi ngày lễ mà vẫn cặm cụi làm việc, em cứ ngồi bên cạnh chờ đi chơi rồi cứ ngồi từ 8 giờ sáng tới 10 rưỡi tối, đến bữa thì đi mua đồ ăn về ăn chung, bạn trai em làm việc còn em cứ lên net hoặc xuống nhà nói chuyện với em gái anh ấy. Hai anh em anh ấy ở riêng, nhà bố mẹ ở cách đấy một dãy phố.

Đến đợt Noel vừa rồi cũng vì một lý do rất vớ vẩn em cãi nhau với bạn trai em và anh ấy bảo thôi cô đi đi, tôi chúc cô vui vẻ với người đàn ông mà cô yêu. Em giận anh ấy nên cũng chẳng thèm nói gì và không liên lạc lại.

Nguyên nhân có lẽ vì em cảm thấy em hết yêu anh ấy rồi. Có lẽ em đã hết yêu anh ấy từ mấy tháng trước nhưng đến bây giờ em mới nhận ra. Thực ra vì thời gian quen nhau lâu quá nên chúng em quá hiểu nhau và dường như chả có tẹo lãng mạn nào cả. Em thì thích đọc sách văn học và xem phim tình cảm. Còn anh ấy thì chỉ thích những thứ khoa học viễn tưởng hay vũ trụ thiên văn học gì đấy.

Chuyện là gần đây em có quen một anh trên mạng, em đọc blog của anh ấy thì lâu rồi, anh ấy hơn em và bạn trai em nhiều tuổi và vẫn chưa có người yêu thì phải? Em đoán thế thôi chứ anh ấy lúc gặp em thì nói thẳng luôn là anh vẫn yêu một người nhưng người ta thì không muốn lấy anh nên anh ấy chờ đợi cả mấy năm nay rồi. Anh ấy sẽ chẳng có tình cảm gì với người khác, nếu cần lấy vợ thì lúc nào đó anh ấy sẽ tặc lưỡi cưới đại một cô loanh quanh để bố mẹ anh ấy yên lòng.

Mọi người sẽ trách em ăn ở hai lòng phải không? Cũng đúng vì em thực ra có cảm tình với anh ấy lâu rồi, mãi tới gần đây mới quyết định gặp mặt và trời ơi anh ấy bên ngoài còn hơn những gì em tưởng tượng rất nhiều. Em có đọc về thói hư tật xấu của đàn ông qua kinh nghiệm của các chị trong này, và em cũng rút kinh nghiệm từ bạn trai em, từ đồng nghiệp và xếp ở công ty nhưng anh này khác hẳn. Anh ấy vốn là dân du học ở Anh về nên có cái kiểu cứ lành lạnh, không thân mật cũng không xa cách, lịch sự lắm và cũng rất tế nhị. Cách nói chuyện thì rất dễ chịu tuy nói những chuyện rất gai góc nhưng tại sao cách anh ấy nói ra không làm cho người nghe cảm thấy thô lỗ. Ví dụ như anh ấy nói là anh ấy thừa biết em thích anh ấy nhưng anh ấy chưa đủ thích em mọi người biết anh ấy nói sao không? Anh ấy bảo con gái hay thích những gì long lanh lóng lánh, đọc những thứ đàn ông viết nhăng viết cuội rồi mơ mộng rằng cái thằng viết lăng nhăng ấy là hoàng tử của đời mình. Đáng tiếc là hoàng tử thường không có thật, hoàng tử bận đi kiếm ăn chơi bời đú đởn gái mú. Hoàng tử có nhiều thói hư tật xấu hơn người thường. Hoàng tử nếu có thì chỉ kết hôn với công chúa. Chuyện Lọ Lem là không có thật,nếu có thật thì hoàng tử cũng sẽ ly dị lọ lem thôi, ví dụ là Charles ly dị công nương Diana đó, công nương cũng chỉ hợp với thằng nhà giàu nhà quê Dodi người trung đông. Nếu em muốn thử thì chúng mình sẽ dân dã với nhau, sau đó xây dựng hình ảnh hoàng tử công chúa sau nếu muốn. À anh không có ý định làm hoàng tử của em đâu, nhưng các cụ vẫn dạy: Một ngày tựa mạn thuyền rồng, còn hơn chính thất ngồi trong thuyền chài. Btw I’m born in the year of dragon and I kinda free tonight (Nhân tiện, anh sinh năm thìn – con rồng và anh có vẻ rỗi tối nay).

Chỉ thế thôi là em đồng ý đến gặp anh ấy rồi như ma quỷ xui khiến thế nào mà em với anh ấy đã xxx trong lần gặp thứ hai.

Sau lần ấy em rất hối hận và cảm thấy có lỗi với bạn trai em mặc dù chúng em đã coi như là chia tay.

Em qua một số bạn bè và quan hệ có điều tra về anh ấy thì biết gia đình anh ấy rất mẫu mực. Bản thân anh ấy cũng vậy, học hành nghiêm túc và công việc cũng rất ổn. Anh ấy chỉ có cái kiểu mà chị bạn em bảo là tây lắm, sống rất thoáng về chuyện xxx. Anh ấy có rất nhiều con gái thích và quan hệ rất rộng. Chị ấy cũng bảo em là sex thì anh ấy có vẻ thừa thãi vì các em rất available với anh ấy. Em thì cảm giác là mình yêu anh ấy rồi chứ không phải chỉ vì chuyện xxx. Từ hôm xxx với anh ấy đến giờ anh ấy cũng vẫn gọi điện cho em nói chuyện rất nhẹ nhàng chẳng khác gì trước khi làm chuyện ấy. Em thì vẫn ngại không muốn gặp anh ấy nữa vì sợ anh ấy coi thường. Mặc dù thâm tâm thì lúc nào em cũng muốn ở cạnh anh ấy, em muốn gọi điện cho anh ấy nhiều lắm, em để nick chat sáng on line suốt ngày đêm chỉ mong anh ấy vào chat với em thì anh ấy vẫn im lặng. Cứ hai ba ngày thì mới gọi cho em hỏi chuyện bâng quơ lịch sự như ngày xưa. Em muốn lấy anh ấy lắm nhưng em nghĩ là anh ấy cũng coi em như những người con gái khác đến với anh ấy thôi. Mọi người ơi em phải làm sao bây giờ?