Chào các anh chị và các bạn ah. Em đang có 1 vấn đề muốn tham khảo cả nhà 1 chút về chuyện tình cảm ah. Em đang không biết nên phải xử xự như nào trong hoàn cảnh này ah. Em sn 87, và mới quen 1 anh hơn 7 tuổi. Thời gian đầu anh ấy rất nhiệt tình quan tâm hỏi han và cũng liên tục rủ em đi chơi nhưng sau hơn 1 tháng thì em cảm nhận là anh ấy bắt đầu giãn dần mối quan hệ với em. Ít nhắn tin hỏi thăm hơn, càng ngày càng ít. Em thì vẫn lịch sự nếu a ấy có nhắn tin hỏi thăm. Và những ngày gần đây thì chỉ nhắn đúng 1 tin chào buổi sáng đều đặn mỗi ngày và không nói thêm gì cả. Em cũng hiểu rõ là tình cảm anh ta dành cho e là hiện nay không còn nhưng e vẫn thắc mắc là vì sao a ta lại cứ tiếp tục nhắn tin chào hỏi buổi sáng, liệu a này có ý đồ xấu gì không và em nên làm gì trong tình huống này ah. Không trả lời hay vẫn tiếp tục trả lời bình thường như 1 người bạn lịch sự ah. Em cũng bổ sung thêm là thời gian đầu em tỏ ra hững hờ với anh ấy, nên anh ấy cũng thấy nản. Tuy nhiên sau đó em đã bật đèn xanh a ấy có tiếp tục nói chuyện lại và cũng khá quan tâm em nhưng sau đó càng ngày càng có biểu hiện lạnh lùng hơn ah. E cảm ơn