Nhờ mấy chị tư vấn dùm em, chứ lúc này thì đầu óc em trống rỗng, em không biết mình phải làm gì nữa ạh. :Crying:

Em và bạn em quen nhau được gần hai năm rồi. Thời gian đầu ( gần 1 năm ý ) thì hai đứa vẫn tình cảm lắm nhưng thời gian gần đây thì tụi em rất hay cãi nhau. Bạn em thì cứ bảo em ích kỷ chỉ biết suy nghĩ cho bản thân mình ( hix ... anh ấy thường xuyên hẹn em rồi bắt em chờ có khi nửa tiếng có khi cả hai tiếng đồng hồ ... mà em thì hok thik người ta xài h dây thun ạh ... nhưng hễ cho em leo cây là anh ý lại có hàng tá lý do này nọ ... một vài lần thì còn chấp nhận được đằng này ... vậy là tụi em cãi nhau )

Sau đó vì muốn vun đắp cho tc mà em đã gắng khắc phục được tính nóng nảy của mình, em vẫn vui vẻ mặc dù lần nào hẹn em anh ấy cũng dây thun cả mấy mươi phút. Nhưng hôm rồi, em có tò mò xem hộp inbox trong đt của anh ấy ( tính xấu em ko sửa được ) thì thấy có những 30 tin nhắn của một người con gái ( trong hộp inbox đó thì mỗi một người có một thư mục riêng hết ạh ... cô gái ấy cũng vậy T_T ) Em đọc thì thấy cô gái ấy bảo là "thì ra anh đã để ý em rất lâu rồi hả" ?!? rồi còn những lời đưa đẩy khác ( em đọc thì có cảm giác như những tn em với anh ấy hay gởi lúc mới quen nhau lắm ạh ) Em có hỏi thì anh ấy bảo nếu "anh thay đổi thì đã không lưu tin nhắn để em đọc rồi" ?!?

Nói thì nói thế nhưng anh ấy lạ lắm, ít nhắn tin cho em hơn, rồi còn bắt em phải thay đổi đầu tóc, cách ăn mặc và ... ?!? Em bảo em muốn được là em thì ngay lập tức anh ấy im lặng với em suốt 10 ngày. Em nt gì anh ấy cũng không trả lời. Em cảm giác có điều hok tốt đang diễn ra nên anh ấy càng im lặng em càng nôn nóng và nghĩ đến đủ tình huống có thể xảy ra.

Hix, có hôm em bực quá bảo anh ấy nếu không muốn tiếp tục nữa thì chúng ta chia tay, anh ấy im lặng rồi hỏi em " chia tay dễ như vậy sao? ", chỉ hỏi như thế rồi thôi. Em về nhà mà thấy khổ sở ghê lắm, vì em còn yêu anh ấy, vì em thực sự không muốn chia tay, nhưng anh ấy lạnh nhạt với em như vậy thì em còn biết làm gì.

Em tự nhủ với mình phải cứng rắn lên vì nếu anh ấy ko còn tc thì có giữ lại cũng chỉ mình mình đau khổ thôi. Hix, nhưng nghĩ thì nghĩ như vậy chứ em hok làm được ạh. Những ngày sau đó em vẫn nt cho anh ấy, lúc thì trách móc lúc thì yêu thương ( vì tâm trạng em ko ổn định, em trở nên bất thường lắm ). Anh ấy nhắn lại mỗi một tin " Đủ chưa em? " rồi im lặng cả tuần luôn ạh.

Em biết mình làm vậy là yếu đuối nhưng cứ nghĩ đến cảnh ko có anh ấy bên cạnh em lại đau lòng lắm. Đến đêm 2-9 sau một hồi đấu tranh tư tưởng dai dẳng, em bỏ lun cái tôi của mình để gọi điện cho anh nhưng đầu dây bên kia chỉ là tiếng của tổng đài " Thuê bao quý khách vừa gọi hiện không liên lạc được xin quý khách vui lòng gọi lại sau " Hix, em buồn lắm. Em không biết anh ấy đang làm gì, em khổ sở chờ đợi đến tận 11h thì anh ấy mới mở máy. Em nói muốn giữ anh ấy ở lại, và em sẽ thay đổi. Anh ấy lại bảo em là "chính em là người nói tiếng chia tay trước chứ không phải anh ấy, sao em có thể làm như vậy" ?!? Em im lặng chấp nhận hết lỗi lầm về phía mình ( em biết em yếu đuối quá, nhưng cảm giác ko có anh ấy bên cảnh khổ sở lắm ạh ) Rồi anh ấy bảo em khi nào nhận thấy em thay đổi thì sẽ trở lại như ngày xưa, còn bây giờ thì chỉ nhắn tin và 1 tháng gặp nhau 1 lần thôi ạh.

Nhưng từ sau lần đó anh ấy muốn để đt hay tắt đt lúc nào cũng được ạh ( em không còn biết gì về cs của anh ấy hết, nhìu khi gọi điện mà chỉ ò e í e, em hỏi thì anh ấy bảo lý do này nọ thế thôi ) Em mệt mỏi quá, anh ấy không nhận là có người thứ ba chen vào, chỉ bảo là do chán cách sống và xử sự của em ( mà thật ra về mặt học vấn, công việc em đều hơn anh ấy và xưa giờ em vẫn tự tin là mình sống không tệ, chỉ mỗi tội là em hok được xinh thôi T_T ) Em hoang mang quá, ko bít mình phải làm thế nào nữa. Mọi người làm ơn tư vấn dùm em. Chứ cứ nghi ngờ và tự làm khổ mình thế này em thấy mệt mỏi quá. Hix. :Crying: