Chào cả nhà.

Tình hình của em là dư này. Em cũng đến tuổi mà người ta gọi là dừ. Hiện tại do người quen giới thiệu 1 anh hơn 3 tuổi. Anh làm liên quan đến kinh tế. Anh nói nhiều, kiến thức rộng, cao ráo, nói chung được coi là đẹp zai, dễ mến, nói chuyện có duyên. Còn em tuy không cao nhưng cũng gọi là ưa nhìn, hiền dịu, công việc ổn định có điều em thật thà nên nói chuyện không có khéo léo, cũng không khéo để có chiêu trò tán tỉnh. Tuy là giới thiệu nhưng ngay từ đầu em đã cảm mến luôn chàng, vì đây đúng là mẫu người mà em thích. Cơ bản thì ảnh hơn em nhiều thứ về hình thức và công việc mà tính em lại hơi nhút nên mới đầu cũng mất tự tin. Gia cảnh hai đứa cũng tương đồng nhau, về vật chất thì em cũng có chút vốn liếng tương đối khi đi lấy chồng. Tụi em quen nhau đến hiện tại được 3 tháng, hồi mới quen anh thường chủ động nhắn tin và mời em đi ăn uống xem phim, tuần 1-2 lần. Khỏi phải nói, mỗi lần gợi ý là em nhiệt tình hưởng ứng. Vì quan điểm của em một khi đã thích thì không cần phải cân nhắc nhiều với lại hiện em cũng muốn tìm hiểu ảnh để xem như thế nào, đến tuổi bị gia đình thúc giục nên em muốn tìm hiểu vừa kỹ vừa nhanh chóng. Tuy nhiên đến lần thứ 3 gặp anh đã chủ động ôm, em có gạt ra, rồi em chủ động ra về. Những lần sau đó mỗi lần anh chủ động em cũng nhùng nhằng không đồng ý xong chuyện cũng đâu vào đấy, khó tránh, vì em cũng có tâm ý tình cảm nên mọi chuyện vượt ngưỡng ôm hôn mãnh liệt lun. Có điều từ lúc quen nhau đến giờ, anh chưa bao giờ nói đến chuyện tình cảm của hai đứa. em cũng muốn chủ động đề cập xem tình ý ra sao, nhưng lại nghĩ vội vàng nên để con trai chủ động. Hiện tại em đang mông lung không biết thế nào, mấy ngày gần đây anh ít nói chuyện hơn, em nhắn tin hỏi thì anh lâu lâu mới nhắn tin lại, thêm nữa là bọn em chỉ gặp nhau vào các buổi tối trong tuần, còn thứ 7 hay chủ nhật thì không hề liên lạc gì cả. Khi viết những dòng này, em nhận ra một điều là mình chưa có sức hút với ảnh, ảnh cũng chưa có ý định gì trong chuyện tình cảm với mình và chỉ coi mình là chỗ giải trí những lúc ảnh rảnh. Và cũng do mình đang mong chờ một tình yêu quá nên nhiều lúc không kiềm chế được và hành động theo cảm tính. Hiện tại mình không bít làm thế nào để níu giữ ảnh. Cả nhà tư vấn giùm ạ.......