Mọi người ạ! Em là nam, sinh năm 89. Vừa mới chia tay người yêu hôm tết vừa rồi.

Bọn em yêu nhau từ hồi năm đầu ĐH, tính đến lúc chia tay cũng gần đc 4 năm rồi. Trong quãng thời gian đó thì có rất nhiều sóng gió xảy ra. 2 năm sau khi yêu nhau. Bọn em cãi nhau to lắm, em xúc phạm cô ấy và còn dang tay tát cô ấy 1 cái nữa. Lần đó gd cô ấy biết chuyện thế là cấm hẳn em với cô ấy yêu nhau. Nhưng sau đó em cũng thuyết phục đc cô ấy quay lại. Trong quãng thời gian sau này cũng có nhiều lần cãi vã, xung đột với nhau nhưng rồi cũng qua cả. Cô ấy bằng tuổi em mọi người ạ.

Thời gian gần đây cũng chỉ vì mâu thuẫn nhỏ thôi. Mà 2 đứa xé ra to. Cô ấy chia tay em. Sau đó đúng 10 ngày thì cô ấy nhận lời người khác. Em đã rất tức giận, có cảm giác bị lừa dối và đã gọi điện lăng mạ cô ấy, dù em biết những điều em nói ko phải là sự thật, chỉ là do em suy diễn thôi. Em gửi mail cho chị gái cô ấy, gọi điện cho bạn trai mới của cô ấy nói rằng bọn em đã yêu nhau 4 năm, sống với nhau như vợ chồng rồi và yêu cầu người đó đừng xen ngang, gửi ảnh cô ấy với em cho người đó và bạn thân của cô ấy...14/2 em xuống tặng quà và thuyết phục cô ấy quay lại, nhưng cô ấy đã vứt quà và hoa ra ngoài sân( cô ấy ở trọ). Thực sự em dã làm tổn thương cô ấy rất nhiều.

Đến h thì em hối hận lắm. Vì em mà cô ấy đã đến với người khác. Trong thâm tâm em. 4 năm qua chưa bao h em có 1 ý định nào là ko chung thủy cả. 100% em yêu cô ấy thật lòng, nhược điểm của em là hay ghen mù quáng:(. và hành động nông nỗi. Bây h khi xa cô ấy rồi, em chán nản lắm. sút 6kg trong 1 tháng, chẳng làm đc gì. Dù bên ngoài thì tỏ ra bình thường mạnh mẽ.

Thực sự rằng em rất yêu cô ấy, và em nghĩ cô ấy chỉ cảm nắng người kia thôi. Em chỉ muốn cô ấy quay về với em. 4 năm bên nhau tình cảm ko thể hết 1 sớm 1 chiều như thế đc. Em cũng đang cố gắng vượt qua giai đoạn này. Em còn 1 năm học nữa, cô ấy thì 5 tháng nữa ra trường. Bọn em cách nhau 15km. Nhà thì cách nhau 2km nhưng bị cấm nên chẳng gặp đc ở nhà mới sinh ra mâu thuẫn.Cha cô ấy hiện cũng đang ốm nặng, sợ ko qua khỏi. Thực tình thì em rất lo cho cô ấy. Em sợ rằng người kia chỉ tán cho vui, chiếm đoạt cô ấy thôi. Sợ sau này người ta ruồng rẫy, hắt hủi cô ấy vì những gì em đã gây ra( em vẫn nghi cô ấy hoặc em 1 trong 2 vô sinh, chỉ nghi ngờ thôi) Em muốn bên cô ấy mãi, muốn làm lại từ đầu. Nhưng h chẳng biết làm thế nào cả, cả nhà cho em phương án với. Em yêu chân thành lắm. Em cũng mong cô ấy hiểu:(