Em và anh yêu nhau cũng được một thời gian. Ban đầu, mọi chuyện diễn ra rất suôn sẻ, ngọt ngào, em và anh có thể gặp nhau 5/7 ngày một tuần. Chúng em chia sẻ với nhau mọi chuyện từ học hành đến công việc. Anh luôn hướng tương lai cho e và thúc đốc em học hành, anh còn vẽ ra tương lai khi ra trường chúg e sẽ cùng đi du học và kết hôn. Nhưng mọi chuyện không dừng ở đấy. Tính em trẻ con còn anh thì khác, luôn nhường nhịn em, em hay suy nghĩ lung tung rồi chất vấn anh, nghi ngờ anh trong khi anh thì luôn nhường nhịn em. Có lẽ quá nhiều lần như thế nên anh cũng bắt đầu chán nản, tình cảm của anh dành cho e lạnh nhạt dần. Quan tâm ít đi, anh nhắn tin hỏi han hời hợt, chẳng cần biết kĩ càng như mọi khi là em đi đâu, vs ai. Tin nhắn cũng thưa thớt dần, em nhắn tin anh cũng không trả lời ngay như mọi khi. Rồi e bắt anh phải giải thích thái độ này. Anh bảo anh mệt mỏi, anh không muốn quá nhiều người biết về chuyện tình cảm trong khi trước đó anh đã từng giới thiệu em cho bạn bè, gia đình và đồng nghiệp. Anh bảo anh cần sự thoải mái. Anh rủ em chơi game cùng nhau vì anh đã lường trước chuyện này để chúng em còn có chuyện mà nói với nhau. Sau hôm đó, 20 ngày tiếp theo anh nhắn tin cho em mà chỉ nói về game, rất ít câu nào hỏi han khác. Em cũng buồn, chẳng lẽ giữa em và anh không còn chuyện gì để nói sao. Anh có lúc tâm sự với em về cuộc sống, em nói lại thì anh bảo e lý thuyết rồi suy nghĩ anh và em khác nhau quá. Rồi bỗng dưng anh không nhắn tin cho em nữa. Em thấy vậy nên chủ động hỏi anh có chuyện gì không. Mãi từ trưa đến tối anh mới trả lời lag anh không em ạ, thế em có vấn đề gì không. Em không trả lời lại và anh cũng im lặng từ đó đến nay đã 1 tuần. E cũng có tình cờ gặp anh ở trường, thì chúng em bơ nhau như không nhìn thấy. Em không hiểu chẳng lẽ anh chán, anh muốn chấm dứt mà lại không nói được 1 câu với em à. Chẳng lẽ anh định cứ im lặng vậy mà dứt. Em muốn hỏi thăm anh nhưng sợ anh thấy phiền, anh không trả lời. Em nên làm gì bây giờ ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của socola2208