Năm nay em 20 tuổi và bạn trai e cũng bằng tuổi nhau. Tụi em yêu nhau dc 4 năm 2 tháng rồi. Em va anh ấy hợp nhau kinh khủng, từ cách nói chuyện đến cách suy nghĩ về mọi việc nữa a. Cứ gặp nhau la tràn ngập tiếng cười, mà bọn e gặp nhau nhiều, anh ấy cũng chiều em, ít đi chơi với ban bè. Em có hỏi thì anh ý kêu :" chỉ cần em là đủ bạn". Bọn e cùng đi du học Anh với nhau đc 2 năm. Do có chuyện xích mích khi e fat hien anh ấy có ntin cho người yêu cũ. Em liền bỏ về nước, chia tay và cố tìm cho mình người khác. Anh ấy níu kéo, gọi điện, gửi email nhưng e không màng nữa. Và trong phút dại khờ của bản thân e đã đánh mất mình. Em quan hệ với người yêu mới 1 lần mặc dù e không muốn. Chỉ vì em quá tức giận và mang lòng muốn trả thù thôi. Em giấu anh ấy việc này. Về sau anh ấy cũng quyết định bỏ học đại học để về việt nam( anh ấy đang học dở năm thứ nhất ), mặc kệ bố mẹ căn ngăn, chửi bới... Nhìn thấy anh ấy là e đã nhận ra mình con yêu rất nhiều. Chúng em đã quay lại và còn yêu nhau hơn trước nữa.

Nhưng rồi một thời gian sau, bố mẹ anh ấy phát hiện đc việc e và người kia quan hệ như thế nào nên đã nói với anh ấy. Anh không chửi bới trách móc gì em, tối hôm đó bọn e tâm sự với nhau. Em đã khóc rất nhiều xin anh tha thứ. Nhưng anh ấy nói bọn e cần phải tạm chia tay nhau một thời gian vì cứ khi nghĩ đến cảnh đấy là " tim đập nhanh ko chịu nổi" . Việc em làm đã ảnh hưởng nặng nề đến lòng tự trọng của anh ấy. Anh ấy nói vẫn còn yêu em và có lẽ không thể quên em đc. Nhưng tại sao anh ấy lại muốn nói lời chia tay, để anh ấy 1 mình một thời gian??

Em đã nói với anh ấy :" nếu còn yêu anh sẽ quay lại chứ?" và anh ấy cũng trả lời em :" điều đấy là chắc chắn " . Em càng nuôi hy vọng, em biết anh ấy còn yêu em, vì bọn e không những là ng yêu của nhau 4 năm mà còn lại bạn học cấp 1 cấp 2 nũa.

Mong anh chị cho em lời khuyên, lúc này em nên làm gì?? Em yêu anh ấy nhiều và bọn e còn xác định sau khi về nước sẽ cưới nhau nữa. Giờ mọi chuyện lại thành ra thế này....