Xin a c tư vấn giúp e.

E Và a ấy yêu nhau từ hồi 2/2012.

Anh cao ráo đẹp trai, còn e thì cũng bình thường. Kinh tế 2 bên gia đình tương đương nhau.

Nhà e, ai cũng quý mến anh.

Đến tháng 5/2013 thì e mang thai, a bắt e bỏ đi vì kinh tê, vì anh trai anh sẽ giết anh. E nói sẽ ko can gì đến anh, 1 mình e lo thì a k chịu. A hứa sau này sẽ cuới e hoăc sẽ tự tử. E sợ và đồng ý bỏ thai.

3 Tháng sau , a về quê. Lúc đầu thì có nt và gọi đt cho e. Mấy ngày sau ko thâý nữa. E gọi a, nt a k trl. Rùi e gôi woai, họ hàng a la anh. A khoá máy. Tối hôm sau a nt ctay vì họ, hàng, anh, chị ,em dì dượng đều ko thích em. Nhà a có 3 Anh em trai, cha bỏ đi từ hồi a còn nhỏ. Mẹ a ở vậy nuôi 3 anh em ăn học.

Lý do vì ngoại hình ko cân xứng và vì em là ng miền ngoài. Thêm nữa là vì e giống bà nội anh.

E điên dại chạy về quê tìm anh, anh vẫn phũ phàng với e. E khóc và về lại tp. Hồi ra khỏi nhà a, mẹ a có nói: có tiền đi thì ko ai cấm.

Lên sg, lúc e quyết định k níu kéo nữa thì a quay lại.

Vì còn yêu nhìu lắm nên e đồng ý.

Sau này, mẹ a biết 2 đứa còn wen nên bắt a đi bộ đội, bỏ dở chuyện học hành.

Tết 2014, a chạy xe lên nhà e, nói vs e đợi a, 5,6 năm nữa a sẽ về cưới e. Rồi a lại về quê.

Mấy ngày sau đó, e cảm nhận là a thay đổi. A k trl tn e nữa. E gọi a, và nói sẽ xuống tiễn a đi nhưng k zo nhà a đâu. Vì sợ mẹ a. năn nỉ woai a cũng đồng ý.

15/2 e về quê a. A vẫn chở e về nhà anh. Rồi 1 lúc sau a vs mẹ a ra xã. E lấy đt của a, lên face và đọc đc tn a nt vs ngkhac, a hứa hẹn 2 năm sau vè cưới cô gái đó. A buồn khi cô ấy k trl tn của a. Mà a ko ngĩ e cu4nf đau lắm khi ngồi đợi tn từ anh.

Hình trong đt a xoá hết, chỉ còn 1 tấm hi2ng của cô ấy. Giờ nhắc lại e vẫn còn đau lắm.

A giải thích vs e là chỉ chọc thui, con trai chọc gái là bình thường. A thề a ko bao giờ lừa dối e. Tấm hình thì a cũng xoá.

Trc khi về lại tp, a hứa 1 tháng e sẽ đến thăm a 1 lần. A nói đi ở qk9 cần thơi, a đến sẽ gọi cho e nói địa chỉ cho e bít.

A nói từ trc giờ k ai quan tâm a bằng em.

Rồi hơn 1 tháng trời a đi, e ko có bất kỳ thông tin nào về anh. A ko liên lạc vs e. E cũng đi tìm hiểu khắp nơi và bít a đi ở Vĩnh Long.

vì e tin a, nên e quyết định đi Cần Thơ dù k bít chính xác địa chỉ. Chú xe ôm chở e đi khắp mấy doanh trại để hỏi về a. Mà ko đc.

Đến cái doanh trại cuối cùng, có chú kia kêu e qua Vĩnh Long tìm thử, và cho e địa chỉ.

E đến chỗ đó và gặp a.

Cuộc nc đầy lời trách móc và nc mắt của e. E ngây ngô vẫn tin lời a giải thích. E tin. Ở đó k có đt và a ko đc dùng đt.

Rồi e cũng đến thăm a lần 2, đến lần t3 thì gặp mẹ a. Nhưng e k thấy.

A ra nc vs e, a cầm theo đt, a giải thích là mẹ đem cho a.

A ra ngoài nc vs mẹ, e mở đt ra coi tn. Chỉ 1 tn duy nhất của cô bé lúc trc.

A giải thích là a chỉ gọi đt hỏi thăm thui, a gọi cho tất cả mọi người.

Trừ e? Người luôn đợi anh.

Sau đó mẹ a zia, e có ở lại nc vs a 1 chút. A còn nhớ sinh nhật e. A nói hết tân binh, a sẽ lên thăm e. Nửa tháng nữa.

Ngày sinh nhật là chủ nhật, e ngồi ngó dt. Ko có cuộc gọi từ a. Chắc a bận dù hdo là chủ nhật.

Thứ 4, nhờ thông tin trên face của bạn a, e mới bít a đc zia quê.

E gọi a, cả trăm cuộc, hàng chục tn. Cuối cùng là thuê bao.

Lần điên khùng t2 e lại về quê a ngay ngày hôm sau. Bạn a chỉ e đến xã hỏi. Ko ai biết. E ko dám zo nhà a. E gọi chú xe ôm rước e ra bến xe. Đang đứng đợi, gặp a trai a, ảnh nói a đi rồi. A lên xe rồi.

E lại khóc như 1 con điên. Thui thủi đứng đợi xe bus. E bước lên xe, gặp a. A nhìn e, quay đi như người xa lạ.

Suốt hơn 5 tiếng bắt đi theo a, xe bus, xe ôm, qua phà a ko nói vs e 1 lời.

E lại chủ động, hỏi anh. Anh nói: như z e vẫn chưa hiểu sao?

E hiểu chứ, e hỉu tất cả. Nhưng e ko thể chấp nhận. Cái thai và lời a hứa, cả tình yêu của e nữa.

Rồi chắc a cũng rung động, lại nc nhỏ nhẹ và hứa hẹn vs e. E lại tin.

A sẽ gọi cho e. A còn yêu e.

1 Tuần sau, ko thấy a gọi. E gọi vào dvi của a. Ngta nói a chuyển đi rồi. Đi sóc Trăng. Họ hứa sẽ tìm giúp e sdt.

E gọi đến Sóc Trăng, chỗ a ở. A vẫn vậy. Thờ ơ, lạnh nhạt. Rồi k nge đt của e nữa.

E gọi cho bạn a, ở cùng dvi để gặp a. A tức giận, chia tay. Nói e xấu xí, đây là lý do a ko bao giờ post hình e lên face hay dẫn đi chơi cùng bạ bè a. A nói e coi lại mình đi. A nói a chỉ là 1 thằng sở khanh. Và yêu e là sai lầm lớn nhất đời a.

E đã muốn tự tử. Nhưng chắc gan e ko to.

À mà e muốn trả thù hơn.

Thời gian đó, e cứ đi nhậu liên miên. 1 Lần say, gọi cho a. E nói gì e ko nhớ. Chĩ là sau này a nói nhưng lời đó chua lắm. (22/7/2014)

E ko liên lạc vs a nữa, cho đến cuối 10/2014. A gọi cho nhõ bạn chung của 2 đứa. Nỗi nhớ ùa về. E lại tìm a.

2 Đứa quay lại.

A chuyển dvi ra cần thơ.

A quan tâm đến e. A hay ghen. A gọi gặp mẹ e để xin lỗi vì đã làm e khóc trong thời gian qua. Chỉ có điều a nói dôi e là đó là sdt a mượn bạn. E đừng gọi.

E bỏ qua.

À, a còn hứa ra quân sẽ mang cặp vịt hỏi cưới e chớ. E h.p lắm.

30.4.2015. A gọi e đến thăm a.

Mấy ngày sau, a lại chia tay vì bạn bè a chê e, nói a iu e vì tiền. A quay sang nhục mạ e, a nói những lời mà e ko ngờ tới. MâY hôm trc đang con rất h.p mà. Lại còn sinh nhật e, a hứa sẽ lên tp thăm e nữa.

E ko liên lạc vs a nữa.

A lại chủ động. Sinh nhật e, a lên thăm bất ngờ. LÀm trái tim bằng tăm tặng e. Rồi những ngày sau đó là h.p mà thôi.

Cách đây hơn 2 tuần, a vẫn onl zalo mà ko nt vs e. Trc đó e cũng đôc dc tn a làm wen trên zalo vs rất nhìu ng. E hỏi a: a đã ngủ vs ai ngoài e?

A nói 3, 4 ng. Nếu a là e, a sẽ chia tay. E im lặng

tôi t6, a nhắn cho e 1 tin, xưng tao mày vs e.

Anh chia tay e, mặc e níu kéo.

E phải làm sao đây? E muốn trả thù. E muốn a ta phải chịu nỗi đau

Ai giúp e! Làm ơn.