Em và anh ấy yêu nhau được gần 2 năm rồi và chúng em mới chia tay đc 3 ngày. Anh ấy là người đề nghị chia tay.

Dạo gần đây tình yêu của bọn em nhạt nhoà hơn trước tần số anh ấy gọi điện nhắn tin và chia sẻ cuộc sống của anh ấy về em thưa thớt dần, đỉnh điểm là 1 tuần gần đây, em có hỏi anh dạo này anh xảy ra chuyện gì? Hay công ty của anh có vấn đề gì? Anh nói không có , mọi thứ vẫn bình thường. Rồi chúng em vẫn nhắn tin anh hỏi thăm em nhưng hời hợt hơn và không kể cho em về 1 ngày làm việc của anh sau buổi tối về nhà. Chỉ chúc em ngủ ngon. Em thấy như dần xa cách mọi cuộc nói chuyện như bắt đầu từ em thôi và em không chịu đựng được em đã hỏi? -anh dạo này anh thật sự có việc gì vậy, em làm anh mệt mỏi hay anh có người khác rồi? Hay bất cứ việc gì anh có thể nói với em được không? Em không chịu đựng được cảm giác bất an khi anh không nói chuyện với em và chia sẻ với em nhiều như trước. 

rồi anh nói. Đúng dạo này anh có nhiều việc bận, anh phải tập trung cho công việc chăm chỉ, anh không bao giờ có người khác,và nói xin lỗi vì làm cho em buồn nhưng nếu anh không liên lạc đủ cho em làm em phải khó chịu thì chúng ta nên dừng lại đi. anh không chịu nổi em nữa. 

em nói: nếu anh bận và cần yên tĩnh tập trung cho công việc, anh có thể nói với em mà? Anh thật lòng muốn chia tay sao? 

anh nói em không có sự tin tưởng anh ấy vì đây không phải lần đầu tiên nữa, nếu anh cũng đi ngủ luôn rồi mà. Nhưng em luôn không tin tưởng anh và khi anh phải đi công tác vì anh hay đi công tác và anh nghĩ em sẽ không tin tưởng anh và chờ đợi anh được. 

em rất giận vì anh ấy nói suy nghĩ em không làm được điều đó khi anh chưa từng hỏi em. Và em cũng đang quen với sự chia sẻ thường xuyên đến từ anh ấy rồi tự nhiên nhạt nhẽo hơn . 

em có níu kéo, em nói em không chấp nhận chia tay vì chuyện này có thể giải quyết được. Nhưng anh không đồng ý, anh nói em quá nhiều lần rồi. (Trước đó có 2 lần chia tay nhưng em là người nói trước cũng khá lâu rồi lúc mới quen, em thấy có nhiều điểm không hợp nhưng anh ấy níu kéo em và cùng nhau chỉ ra cái sai xin lỗi nhau rồi làm hoà , anh ấy còn nói với em nếu thật sự không muốn chia tay thì đừng bao giờ nói ra ) nhưng lần này anh ấy thật sự nói với em chắc chắn anh nghĩ thấu.đáo rồi và để lấy lại chút sĩ diện và lòng kiêu hãnh em cũng nói: em xứng đáng với người trân trọng em và tôn trọng cảm xúc của em hơn anh nên anh muốn dừng lại thì ok mình chia tay. Và anh ấy chúc em hạnh phúc. Em im lặng từ đó đến nay 3 ngày rồi, em và anh ấy chưa xoá kb cũng chưa chặn liên lạc. Em không biết phải làm gì vậy giờ, em thật sự rất buồn, em vẫn muốn quay lại với anh ấy nhưng liệu chúng em còn cơ hội quay lại không? Trong thời gian này em đang phải nghỉ cv tạm thời do dịch covid và bị người yêu bỏ rơi luôn? Em vừa buồn vừa giận anh ấy , anh ấy tàn nhẫn, nhẫn tâm với tình yêu và sự quan tâm của em, anh ấy ngột ngạt nhưng em cũng thấy mình có lỗi và anh ấy cũng có lỗi. Nhưng nếu ngta đã quyết tâm bỏ thì thật sự có giải thích hay níu kéo cũng không thể giữ được nên em đành im lặng trong khi 2 người còn quá nhiều khúc mắc trong khi chia tay. Cũng không biết nói gì khi có quá nhiều cảm xúc. Nhưng em biết trước đây anh ấy là một người tốt, quan tâm em, chiều chuộng em hỏi em muốn đi đâu làm gì anh ấy cũng chiều em.  anh ấy cũng rất điềm đạm và điềm tĩnh, suy nghĩ rất chín chắn, em cũng cố gắng thay đổi bản thân tốt lên khi yêu anh và 2 người cũng cùng nhau cố gắng,nếu thật sự không phải anh ấy có người thuws 3 mà do dịch covid liên quan đến công việc hay bế tắc mà anh ấy mệt mỏi rồi em lại làm anh ấy mệt mỏi hơn thì em cũng buồn lắm, em rất muốn được quay lại, Mong mọi người cho em lời khuyên với ạ