Chào mọi người, năm nay em 14 tuổi ạ. Em và người yêu cũ yêu nhau được 1 năm từ khi em 12 tuổi và chia tay năm em 13, anh ý lớn hơn em một tuổi. có thể nghe đến đây nhiều người sẽ nghĩ sao còn nhỏ vậy đã yêu nhau nhưng thật sự bây giờ nhiều bạn lớn nhanh lắm, cả em cũng thế nữa, em dậy thì sớm hơn bình thường nên cũng lớn hơn một chút. Sau khi chia tay em đã rất buồn vì đó là tình đầu của em, anh ấy cũng thế và lí do chia tay là vì hết tình cảm. anh ý và em không gặp nhau do dịch nên anh ý đã hết tình cảm với em dù em thì không. sau khi chia tay em đã mất 4 tháng để move on và bước vào một mối quan hệ mới. Em đã kì vọng rất nhiều vào mối quan hệ đó rồi lại thất vọng và sau đó em nhận ra rằng chẳng ai tốt với em như người yêu cũ cả. Em rất hay nhớ đến anh ấy, nhớ đến kỉ niệm của bọn em và luôn lấy anh ấy làm hình mẫu lý tưởng. Có một hôm lúc ở trường em vào phòng tin thì vô tình gặp người yêu cũ nói chuyện với bạn, dù anh ấy có thấy em nhưng cũng chẳng quan tâm lắm, còn em thì đã rất hồi hộp khi đứng gần anh ấy, tim em đập nhanh lắm ý huhu. Cho đến giờ là bọn em chia tay nhau được hơn một năm rồi nhưng em vẫn luôn nhớ đến anh ấy và cảm giác rằng mình sẽ không thể yêu ai khác vì em sẽ luôn so sánh người khác với anh ấy. Em phải làm sao đây ạ?