Hôm nọ đi chơi em có hỏi người yêu của em câu này "nếu sau này có mâu thuẫn mẹ chồng nàng dâu, anh sẽ đứng về phía ai?". Sau khi em hỏi câu đó người yêu em đã bảo em là em không tôn trọng, coi thường mẹ chồng chưa về làm dâu đã có tư tưởng mâu thuẫn với mẹ chồng, em có hỏi lại là sao lại nghĩ em như thế thì anh ấy bảo là con dâu không được phép có mâu thuẫn với mẹ chồng, mẹ chồng có nói gì cũng phải nhịn, không được cãi, không được gây mâu thuẫn. Lúc đó em bực quá mới bảo "Em không hề có ý không tôn trọng mẹ anh khi hỏi như thế. Em cũng không bao giờ muốn gây mâu thuẫn với ai kể cả với người dưng, tránh được thì sẽ tránh huống hồ là mẹ chồng. Nhưng trong cuộc sống đôi khi có nhiều va trạm, em lại bướng bỉnh có những cái em nhịn được có những cái không mà em mới đặt trường hợp giả dụ như thế" thì anh ấy cáu lên bảo em là em đã có tư tưởng đó thì kiểu gì chẳng mâu thuẫn, con dâu cãi lại mẹ chồng thì 100% là con dâu sai. Mẹ chồng nói thì phải nhịn, không nhịn được thì đi ra chỗ khác chứ không được nói lại, bố mẹ sinh ra anh ấy mà kể cả bố mẹ vợ sau này có nói gì anh ấy cũng sẽ không cãi lại nên sau này em cũng không được phép cãi mẹ chồng.

Anh ấy bảo em quá sai, khó có người nào chấp nhận khi người yêu hỏi câu đó, còn em thì lại cho rằng câu hỏi của em đâu có vấn đề gì đâu đó là câu hỏi bình thường của cô con gái mà.

Vì câu hỏi đó mà 2 đứa gây và mâu thuẫn với nhau mấy hôm nay. Em hẹn là em sẽ viết lên đây hỏi ý kiến các bố/mẹ? nếu moi người cho là em sai em sẽ xin lỗi anh ấy còn ngược lại anh ấy phải xin lỗi em.

Mọi người đứng giữa công minh hơn cho em ý kiến với nhé!!