Chào mọi người ạ, 

em đã từng đăng rất nhiều bài lên đây từ hồi em với người yêu còn học trung lớp tới thích nhau, rồi tốt tình. 

Em và người yêu yêu nhau cũng gần 1 năm rồi. Tụi em đang yêu xa cũng gần 4-5 tháng rồi. Mới đây anh ấy tới thành phố em thăm em. Anh ấy thì bận làm việc, em thì ngồi nghịch điện thoại anh ấy, bỗng em phát hiện có chat ẩn nên em tò mò mở xem. Anh ấy và bạn thân khác giới ( cô này đã có ng yêu) nhắn tin rồi kể lể về người yêu của nhau. Nói chung là cô này kể về người yêu cô ấy thế này thế kia, nói chung cũng không phải chuyện tốt về người yêu cô này. Bạn trai em cũng kể lể về em với cô ấy. 

lúc em hỏi bạn trai em thì anh ấy chối là không nói chuyện với con gái nào hết, tới lúc em khóc lên nói rõ mọi chuyện là em biết rồi thì anh ấy giải thích là: lý do anh ấy ẩn chat vì sợ em nhìn thấy rồi nghĩ nhiều. Anh ấy cảm thấy mỗi lần nói chuyện với em, em luôn đành hanh lên giọng dạy dỗ nên anh ấy có lúc khó chịu. Tụi em có rất nhiều chuyện chưa giải quyết được, ví dụ tôn giáo, nhà em theo đạo Chúa, còn anh ấy theo đạo Phật. Ba mẹ 2 bên đều không cho đổi tín ngưỡng. Tụi em rất stress vì chuyện này. Em cũng biết mình sai vì em có tính khí trẻ con, hay thích giận dỗi vô cớ rồi chơi trò mất tích. Em không nghĩ những điều em làm sẽ làm cho anh ấy chán ngán và tìm người khác để nói chuyện. 

lúc em hỏi anh ấy rằng anh cóthíthíthíthíthícthích tình cảm với bạn thân anh ấy không? Thì anh ấy nói không vì cô ấy có bạn trai rồi. Em cũng không biết nên tin hay không nữa vì em thật sự thất vọng vì anh ấy chối ( là anh không nhắn tin với con gái nào hết)

cả 2 chúng em đều rất mệt mỏi với mối quan hệ này nhưng mà chúng em không chia tay mà chọn bắt đầu lại mối quan hệ và thành thật với nhau. Em vẫn rất bất an vì không biết mình có làm đúng hay không? Mọi người cho em lời khuyên được không ạ?