Người đàn ông đang làm em phải suy nghĩ rất nhiều lại ...bằng tuổi mẹ em. Em thực sự không biết đối diện với gia đình ra sao nếu nói em có bf như thế. Nhưng mà dù sao cũng mới chỉ là bf thôi ^^ Điều em lăn tăn nghĩ ngợi nhất là ko biết ng ta có tình cảm thực sự với mình ko, hay chỉ lợi dụng mình thôi.

Em và ng này quen nhau qua 1 trang mạng xã hội. Anh ấy là ng Úc, sống và làm việc ở Sài gòn, anh ấy là pilot nên rất hay bay ra HN. Mỗi lần ra HN đều nghỉ ngơi ở khách sạn 5 sao gần Hồ Tây. Lần đó anh ý hẹn em coffee ở tầng trệt khách sạn ở HN. Thực sự thì lúc đó em cảm thấy 1 ng đàn ông đã hơn 40t là ko hợp với em, nhưng em tò mò muốn gặp 1 phi công, thế nên em đã gặp. Tiếng Anh của em ko phải chuyên ngành nên cũng chỉ đủ để giao tiếp, ngồi nói chuyện 1 lúc, anh bảo họ muốn lên phòng thay đồ vì anh vừa mới về đến khách sạn, anh rất nhiệt tình mời em lên phòng để xem phòng. Thực sự em ngố lắm ạ, em cũng chỉ nghĩ là em chưa bao giờ vào phòng 1 ksan 5 sao, nên đồng ý lên ( 1 phần cũng vì nhìn ng ta rất lịch sự) . Ngồi trong phòng 1 lúc, thì anh bảo "chúng ta chưa hôn gặp mặt ^^ " em thấy buồn cười nên cũng kiss vào má cho xong, rồi anh ôm em... và bọn em đã... ngay lần đầu gặp mặt. Em cũng ko thể ngờ, nhưng mọi chuyện diễn ra từ từ, tự nhiên, em ko thể stop dc. (Mong các chị đừng nhận xét em hư hỏng, vì thật sự em là 1 sinh viên ngoan, từ ngôn từ nói và hành động. không hề giống kiểu 9x bây giờ đâu, mặc dù e sn 90, chỉ là em là đứa hay thích làm quen qua các trang mạng, diễn đàn và kết bạn thôi). Và rồi những lần sau, mỗi lần gặp nhau anh đều... lôi em lên giường, bọn em cũng ko đi đâu chơi, chỉ nói chuyện trong phòng khách sạn, vì thời gian nghỉ của anh ấy ko dài. Anh tặng em quà, anh bảo sẽ cung cấp tiền cho em mỗi tháng và mỗi khi em cần, anh bảo"i want to care for you".

Thực ra, anh chưa bao giờ nói "love" mà chỉ dừng lại ở chữ "like". Anh ko nói em "beautiful" mà chỉ luôn miệng nói em "cute" (vì thực sự em cũng chẳng xinh hihi). Hôm vừa rồi, anh mời em vào Nha Trang vì anh có ngày nghỉ ở đó, nhưng em từ chối vì bận thi. Anh nói, trước khi get married với 1 người, anh muốn du lịch cùng người đó (vì anh thích du lịch) và có time tìm hiểu nhau.Anh nói hè này khi em nghỉ hè, anh sẽ take holiday để đón em vào sài gòn chơi và đi chơi với em (1 năm, 1 phi công có 6 tuần holiday) Anh bảo em cứ học xong, rồi vào SG sống với anh. Bọn em cũng không liên lạc nhiều qua đt, thỉnh thoảng nt,nhưng em thấy dường như a k thích nhắn tin lắm, chỉ 1-2 tin là stop,có khi em nt anh còn chẳng reply, và hiếm khi gọi (tại em hơi tự ti về khả năng nghe nói qua điện thoại, mà người Úc thì nói nhanh khủng khiếp ^^)

Có 1 lần, em đi gặp 1 ng con trai (hắn này đang thất tình và buồn, nhưng khi gặp hắn lại ôm em), em về nhà, kể lại với anh ý là hắn có ý định ôm em. Anh ý khá angry và bảo em là "trong khi em cứ nghi ngờ tôi là liệu tôi có tay trong tay với ng con gái khác không thì em lại đi gặp 1 ng con trai khác ở chỗ vắng người, sẽ như thế nào đây nếu hắn muốn cưỡng hiếp em???" sau đó " tôi đánh giá rất cao việc em nói thật với tôi chuyện tối nay, nhưng tôi xin lỗi, việc em hẹn hò với người khác làm tôi thất vọng ...tôi nghĩ em ko phải là ng con gái dành cho tôi, tốt nhất chúng ta nên stop here" Em giật mình, sao tự nhiên mọi chuyện lại thế này, em chỉ định kể chuyện và nghĩ anh ý ghen 1 chút thôi mà, anh ấy sao có thể stop nhanh thế dc. Em xin lỗi anh ấy và hứa sẽ ko làm như thế nữa. Anh bảo sẽ tha thứ cho em :(

Bọn em cũng chưa đi chơi với nhau bao giờ vì thời gian anh ở HN quá ít.Nhưng qua mấy tháng gặp gỡ, em cảm thấy lúc nào cũng nghĩ về con người này, nhớ anh ấy... Tuy qua điện thoại chẳng bao giờ anh chủ động nói nhớ em, nhưng mỗi khi gặp nhau, anh đều niềm nở và nói rất nhiều, anh nói về những người bạn, về những ng yêu trước. Lần gần đây nhất là 1 cô gái Việt nam 26t, yêu 5 năm và gần đến lúc cưới thì cô gái phản bội.

Có lần em nhờ anh mua nấm linh chi, nhân sâm cho bố mẹ em khi anh bay sang Hàn quốc, anh vui vẻ nói rằng "tôi rất vui khi được care for your family". 1 lần anh thủ thỉ với em rằng, nếu chỉ vì tình dục, anh ko thiếu những cô gái sẵn sàng make love với anh, nhưng anh like em, thế thôi (chỉ like, chứ k love ạ). Em hỏi tại sao lại cứ là "like" , anh bảo "love luôn bắt đầu bằng like"

Xâu chuỗi tất cả lại, em đắn đo ko hiểu về những gì anh ấy nghĩ về em. Liệu em có nên tin vào 1 tình yêu bắt đầu bằng tình dục. Vì em biết, phương Tây người ta khá thoải mái trong chuyện ấy.Anh bảo "tình dục là ko thể thiếu đối với tôi, khi em đã chấp nhận làm bạn gái tôi, điều đó có nghĩa tôi và em sẽ make love, điều này là bình thường". Em chỉ là 1 cô gái trẻ, ko ...bốc lửa như gái Tây, ko thực sự xinh, chỉ là ưa nhìn, vậy liệu anh ấy có ý nghĩ lợi dụng em về tình dục hay ko? (1 tháng cũng chỉ gặp nhau 5-7 lần là cùng). Thỉnh thoảng em nghĩ, em yêu anh mất rồi, em chưa từng nghĩ rằng có thể fall in love với 1 ng hơn em đến tận hơn 20t như thế, nhưng sự thật thì dường như nó đang xảy ra . Em còn quá trẻ để nghĩ thông tất cả, tuổi tác, tình yêu, cuộc sống, Em có nên tin rằng ng đàn ông này đang muốn có với em 1 mối quan hệ thật sự hay ko? Mà đàn ông nước ngoài có ai muốn độc thân đến già ko nhỉ ^^

Cảm ơn mọi người đã đọc những dòng tâm sự lê thê của em. E mong nhận được những dòng chia sẻ của mọi ng, thật lòng ạ.