Em và người yêu quen nhau được 9 tháng, chúng em sống chung với nhau, anh ấy lớn hơn em 12 tuổi , anh ấy và em thường có nhiều quan điểm sống khác nhau vì em chỉ mới 22 tuổi, em cũng chăm sóc anh ấy nấu ăn , làm việc nhà, nhưng chua bao giờ em hỏi anh ấy em nấu ăn ngon không? mà anh ấy chỉ trả lời là cũng ok.anh ấy là 1 người sống rất kĩ tính trong bất cứ chuyện gì . Nhiều lúc anh ấy luôn bắt lỗi sai của em, mỗi lần gây nhau là anh ấy đem ra nói, không bao giờ nhường em, anh ấy nói em phải thay đổi tính tình này kia nhưng nhiều lúc em cũng ko biết mình sai chuyện gì. anh ấy hay giận bất thường mỗi lần giận là anh ấy ko nói gì cả tỏ ra khó chịu, mấy lần em đã không chịu được tính anh ấy vì anh ấy cứ giận em nhiều việc em cũng không hiểu và cố gắng làm hòa , làm anh ấy vui, nhiều lúc em ấm ức em khóc thì anh ấy nói người ích kỉ mới khóc, em thật sự rất buồn ,rất buồn, đã mấy lần em bỏ đi và quyết định không quen anh ây nữa vì em nghĩ quan điểm sống của 2 người rất khác nhau, rồi vì em vẫn thương anh ấy nên nói chuyện rồi lại quay về.Lần gần nhất đây em cũng gây nhau rồi chia tay với anh ấy, em đã không muốn nói gì anh ấy cứ bắt em nói chuyện này kia, rồi em nói qua nói lại với anh ấy làm anh ấy giận rồi chửi em là mất dậy sau đó anh ấy đập bể điện thoại của em và nói điện thoại này là tiền anh ấy mua cho em.(Nhưng tiền này là tiền em và anh ấy kiếm được vì kinh doanh chung với nhau ).Sau đó em thật sự cảm thấy không thể nào quen người đàn ông này được nữa nên em chuyển hết đồ qua nhà con bạn em .Sau 1 tuần rồi anh ấy làm hòa với em nói chuyện qua lại rồi em lại quay về.Nhưng mà quay về rồi tính anh ấy vẫn vậy , vẫn giận hờn nhiều vấn đề em cũng chẳng hiểu được, thật sự em quá mệt mỏi,em cũng cố gắng lo lắng và làm anh ấy vui, cố gắng nói chuyện vì em muốn bước tiếp,muốn mọi việc tốt hơn, anh ấy cứ lạnh nhạt và ko quan tâm em, em cũng hỏi anh ấy sao tính tình kì lạ , anh ấy nói là anh ấy mệt mỏi và suy nghĩ, khi thì anh ấy nói vì lí do này kia,với em nhiều lúc mệt mỏi ,bệnh em cũng cố gắng lo cho anh ấy ăn uống, vui vẻ và quan tâm anh ấ ,anh ấy muốn đi tiếp với em (vì em làm ăn chung với anh ấy ,giúp anh ấy trong công việc của anh ấy,nhưng anh ấy nói thương em không phải vì vấn đề gì, em nấu ăn không giỏi, làm việc nhà không giỏi ,dù em cũng cố gắng rất nhiều mà với anh ấy em vẫn không được gì), muốn có tương lai mà anh ấy cứ như vậy em cũng không hiểu được tại sao???

Mọi người cho em ý kiến với.

thật sự em quá mệt mỏi và đau khổ ,em chỉ mong anh ấy cảm thông em, hiểu em