em năm nay 18t, học đại học năm đầu tiên, có người yêu vào tháng 3 năm ngoái, chia tay từ tháng 12 năm ngoái. nhưng còn dây dưa, cãi nhau, chia tay rồi quay lại suốt cho đến giờ. cả 2 đều quá trẻ con.

thật sự mà nói tình cảm của em đã hết ngay khi lần đầu anh ấy nói chia tay, cả 2 đang vui vẻ, không 1 lí do gì cả. em ban đầu hơi shock không thể chấp nhận được, nên buồn và khóc rất nhiều, anh ấy nói chia tay bằng tin nhắn, em ko chịu đc nên nói rằng "anh cần phải gặp em và nói chuyện cho đàng hoàng" lúc đó ảnh hẹn em nhưng em đợi ảnh hơn 1 tiếng đồng hồ vẫn chưa tới, sau ảnh gọi ảnh nói ảnh đi chơi với bạn rồi, em tức điên lên đc, vừa đi về nhà vừa khóc. đến tối 10h em chạy lên nhà ảnh kêu ảnh ra mà ảnh vẫn ko dám đối mặt với em. em quyết định từ bỏ, thời gian sau em không sợ cô đơn nữa, sống tốt hơn, thay đổi nhiều hơn, lạc quan hơn, và em đậu đại học. anh ấy có người mới, em cũng không thèm hỏi thăm gì nữa,

ngay khi anh ấy không thấy em đoái hoài gì nữa thì ảnh bỏ người kia và xin lỗi em, mong em cho ảnh 1 cơ hội quay lại, em lại mềm lòng, quay lại với ảnh và đó là sai lầm của em.

thời gian này tình cảm của cả 2 rất nhạt, ảnh luôn gọi em lúc ảnh cần và em có mặt ngay, còn lúc em cần ảnh có đủ lí do để từ chối. không những vậy ảnh còn nói mối quan hệ này ko đc cho ai biết, bạn bè ko đc biết, bame ko đc biết.

người duy nhất biết đc chuyện 2 đứa là cô em gái của ảnh năm nay học lớp 10, vì vô tình đọc đc tin nhắn của em với ảnh.

sau đó ảnh đi lính nghĩa vụ mà không nói cho em biết 1 câu, trước ngày đi 1 ngày ảnh nt trên fb "giờ anh đi đây" sau đó là đi luôn. phải nói là em rất tức giận, ảnh rõ ràng ko coi em ra gì.

đc 1 tháng sau em gái ảnh gọi cho em nói là chị đi thăm ảnh đi. ban đầu em ko chịu đi thăm vì lí do gì em phải làm vậy, nhưng em gái ảnh năn nỉ quá trời em đành phải đi, em dự tính sẽ nói hết những suy nghĩ của em, rõ ràng 1 lần là em không con tình cảm gì nữa.

nhưng vừa gặp ảnh thì lại thấy thương quá, ảnh gầy đi hẳn, da rám nắng (trc đây ảnh trắng lắm), vừa nhìn thấy em ảnh mừng rỡ, cười cười nói nói, nói yêu em nhớ em quá trời. vậy là em lại không nói đc, em thấy cắn rứt lắm.

ảnh cho em sdt để em gọi cho ảnh vì ảnh đi lính ko ra ngoài đc, ko gọi đt đc. nhưng em ko gọi.

và em cũng sắp đi học xa nữa, em học ở cần thơ, ảnh ở buôn ma thuột.

giờ em không biết phải làm thế nào