Vài điều tâm sự về những gì em đã và đang trải qua.

Em 20 tuổi và em đang trải qua 1 mối tình như "gió". Thoát đến rồi lại thoát đi. Giờ tâm trạng em rất hụt hẩng , hụt hẩng vì những gì anh làm với em lúc trước đến giờ chỉ như 1 giấc mơ , em tỉnh giấc và mọi chuyện đều tan biến! Mối tình này, có thể nói giống như động lực để em vươn lên để vượt qua những sóng gió cách đây 1 năm. Năm vừa rồi, em có quen 1người và kéo dài khá tình tứ, nhưng cuối cùng người ta đi không lời từ biệt, vì tình yêu tuổi học trò non dại mà em đã giành cho người ta cái quý giá nhất của người con gái, và anh là người đầu tiên của em. Sau đó vài tháng, ba em bệnh và mất đi. Em đau khổ đến tột cùng mọi người ạ! Em là đứa con gái duy nhất trong nhà, lúc ba em mất người ta không thấy mặt và biệt tăm, em liên lạc thì chỉ nhận được tiếng 'tút tút'. Gượng dậy mà sống, biết mình gặp phải người không tốt và đặt niềm tin nhầm chỗ. Thế rồi trong lúc ba em mất, có 1 anh thích em được nửa năm rồi, anh đến bên em an ủi và dỗ dành em từng chút. Lúc đầu, em cũng chẳng tin những điều đó là sự thật vì em vừa phải chịu đựng quá nhiều chuyện và cố gắng vượt qua!! Rồi cứ thế 2 tháng sau em chịu làm bạn gái anh vì em đã quên được người cũ.. Nhắc đến người cũ em quên bằng cách nào chính em cũng không nhớ được! Nhưng đó là khoảng thời gian khá khủng khiếp của em và em rất sợ khi phải nhắc về chuyện cũ! Hiện giờ tụi em đã quen được 9 tháng.. Mối tình khá đẹp nhưng vì tính tình cọc cằn và ngang bướng của em làm anh hết lần này đến lần nọ buồn và hễ chút em lại giận anh và đòi chia tay nhưng thực chất em không muốn vậy xíu nào hết!! Anh đã bên em, động viên em, an ủi em, yêu thương em mà em không nghĩ lại có người con trai nào tốt đến vậy! Có thể mọi người nghĩ em là 1 đứa con gái hư nhưng vì tình yêu và tin tưởng, em lại "quan hệ" với anh! Nhưng có lần em đọc được lịch sử chat của anh và vài người bạn , anh có nói :" Cứ để đó đi, từ từ t sẽ trả thù lại hết, t ghim những gì nó làm với tao".. Ôi em đau lòng và sợ lắm ạ!! Em chẳng biết như thế nào! Khoảng thời gian sau em yêu thương anh và bù đắp lại những gì anh đã chịu đựng em!! Nhưng em lại chẳng nhận được gì ngoài sự lạnh lùng! Anh nói anh rất rối và không biết làm như thế nào! Anh nói "mẹ anh không thích em, không cho quen em, và anh không có sự nghiệp ổn định anh không muốn em khổ" vì anh còn đi học giống em! Lúc trước anh động viên em quên người cũ và nói luôn yêu thương, đợi em, anh nói người cũ nhu nhược khi nghe lời mẹ bỏ rơi em, còn anh thì giờ lại đem chuyện mẹ anh không cho quen để bỏ rơi em lần nữa!!! Hôm nay, anh đã nói em với anh chia tay đi!! Em đã khóc như một đứa con nít! Em thấy mình thật ngốc khi làm những việc đó với anh!! Giờ em như người mất hồn, trong 1 năm nhiều chuyện xảy đến với em quá!! Em không biết nên tin vào ai và em cũng không biết ai sẽ là người thật sự sẽ bên em trong những cơn sóng gió này nữa!! Nhìn điện thoại mà đọc lại những dòng tin nhắn của anh lúc trước và bây giờ, nước mắt em lại tuôn, một người có thể thay đổi nhanh đến thế sao.. Em rất nhớ anh và nhớ những kỉ niệm khi em và anh bên nhau.. Em như 1 con cú đêm.. cứ đến tối là gối em lại ướt đẫm nước mắt!! chẳng kiềm được khi nghĩ đến những chuyện xảy đến với em quá nhanh và gọn như vậy!! Em không biết đến khi nào lòng em mới trở lại bình thường và thanh thản trở lại được!! Có phải em ép trái tim yêu quá vội hay không mọi người? Em đang rất áp lực khi những kỉ niệm xưa lại dồn dập đến với em.. Tự nhủ lòng không nhắn tin cho anh nữa nhưng tay cứ bấm và Send.. Em muốn gặp anh thì anh lại nói " anh không có nhà, đừng qua" .. Anh đã hoàn thành nhiệm vụ và trả thù xuất sắc rồi đúng không? Em như 1 đứa khờ, cứ vào Facebook chỉ để gõ tên anh và theo dõi anh từng ngày!! Quá nhiều áp lực cuộc sống đến với em, em như có 1 ngọn lửa sáng dẫn em vượt qua và giờ ngọn lửa đó lại vụt mất như chưa từng xuất hiện!! Em như 1 đứa ngốc mài mò quá khứ và khóc vì những chuyện đã qua... Thật sự khi em viết những dòng này trong người em thấy ổn.. Nhưng khi em ở trạng thái 1 mình , em lại như 1 đứa con nít!! Vỡ òa trong đau đớn !! Em là 1 đứa con gái hư hỏng và đặt niềm tin bừa bãi phải không? Như một thói quen của em, ngày nào cũng vào Facebook và tìm anh! Một con ngốc rất muốn vươn lên để sống cuộc sống bình thường sau này!! Lòng này xin 1 cái nắm tay thật chặt!!!