Chào mọi người ạ :). Em rất hay lượn lờ trong 4rum nhưng đây là lần đầu tiên em đk và post bài ạ :P. Thực sự em đang có 1 chuyện vô cùng khó nghĩ , ko biết phải hỏi ý kiến và tâm sự với ai.huhu. Em đang rất cần lời khuyên và kinh nghiệm của các chị trong vấn đề " cái ngàn vàng " của con gái ạ. Các chị giúp em với.huhu

Chuyện của em hơi dài ạ, các chị bớt chút time đọc nhé :(

Em năm nay 22t. Là 1 cô gái khá ngoan và tư tưởng hơi cổ hủ.hx. Em gặp và yêu Anh khi vừa bước chân vào trường ĐH. Anh hơn em 1 tuổi, Anh là mối tình đầu của em, còn em đã là ng thứ 3 mà Anh yêu. Mọi thứ đến với em thật nhanh và nhưng cũng thật đẹp. Quãng thời gian đầu yêu Anh là những ngày tháng khó khăn nhất của chúng em. Gia đình Anh khá giả nhưng bố mẹ Anh nghiêm khắc kiểu j í. Sinh viên rồi mà Anh vẫn phải đi xe bus, em cũng chưa đc mua xe. Hai đứa ngày nào cũng lóc cóc dắt nhau đi bus đi học, trong túi chỉ có chục nghìn, có hôm còn ngồi ghế đá mà ăn mì tôm sống ạ @.@. Thế nhưng em lại rất hạnh phúc. Anh rất yêu em, chiều em, tất cả mọi thứ Anh đều nhịn để dành cho em. Anh bỏ bạn bè, bỏ chơi điện tử, lúc nào cũng ở bên em, quan tâm và chăm sóc em từng tí một.

Duy nhất có 1 tính xấu ở Anh khiến em ko chịu đựng nổi. Đó là Anh rất nóng tính. Anh đã khiến em phải mất mặt trước mọi ng ko biết bao nhiêu lần. Anh ko mắng chửi em đâu, nhưng mà mỗi lần giận Anh lại nói rất to í ạ, bất chấp xung quanh có bn ng, hx, rồi có khi xô ghế xô bàn :(( và nhiều thứ nữa. Vấn đề ở chỗ mọi suy nghĩ cảm xúc của Anh đều phụ thuộc vào em. Em vui thì Anh vui. Em buồn, cáu, khóc, giận, thì Anh cũng ko chịu đựng đc mà điên lên. Anh bảo em phải kiềm chế Anh. Nhưng đến h em vẫn chưa làm đc ạ, hx, vì tính em cũng bướng bỉnh và cố chấp lắm :(

Chúng em rất hay cãi nhau. Vì có vẻ ko hợp tuổi nên bất đồng quan điểm nh lắm ạ. Nhưng mà Anh luôn là ng xin lỗi và hoà giải. Chúng em chưa bh giận nhau hay ko gặp nhau quá 1 tuần. Nhưng có lúc cao trào, nói chia tay, Anh chán và đi làm quen rồi có cảm tình với ng con gái khác, định dứt khoát luôn. Rồi 2 đứa hẹn nhau đi Sapa lần cuối, và Anh nhận ra Anh vẫn rất yêu em nên xl và xin em tha thứ. Em nghĩ tc của anh là chân thật, vì con bé kia trẻ hơn em, xinh và ngon hơn e, nhưng Anh vẫn ko chọn ng ta.

Hơn 3 năm yêu nhau, chúng em vẫn chưa từng làm chuyện ấy ạ. Anh là ng rất coi trọng chuyện ấy. Và Anh cũng nói với em rằng cs vợ chồng h ấy rất qtrong với Anh. Anh đã từng xxx với mối tình đầu từ năm lớp 11 ạ @.@. Và thực sự ở bên em rất nh lần anh có ham muốn và xin em. Nhưng em chỉ nói 1 câu "ko đc đâu Anh ạ" thì Anh lập tức ko đòi hỏi j thêm nữa và vẫn yêu chiều em như trc. Chúng em đã đi du lịch với nhau khá nh, ở chung phòng, nhưng vì em rất dứt khoát, nên vẫn giữ đc đến ngày hôm nay.

H tình hình nan giải quá rồi ạ. Anh ra trường, nhưng ko theo ngành kinh tế như đã học. Mà bố mẹ hướng cho Anh làm Phi công. Anh đã trúng tuyển và tháng 3 sẽ bay vào Nha Trang học, sau đó học tiếp ở nc ngoài 1,5 năm. Bố anh đã nc với anh và bảo rằng 2 năm nữa học xong về sẽ cho lấy em. Ban đầu em cũng tỏ ý ko thích Anh làm nghề này lắm. Vì vừa xa gia đình, hại sức khỏe, dễ bị cám dỗ,... Nhưng Anh nói rằng Anh muốn trở thành chỗ dựa vững chắc cho gia đình tương lai, con cái sau này cũng đc nhờ vả, Anh muốn thực hiện nguyện vọng của em ( em muốn sau này ko phải làm cơ quan hành chính, mà tự kinh doanh, tự làm chủ mình, để có nh time cho gia đình con cái, bạn bè, làm đẹp,... ). Và thực sự Anh cũng thích nghề này. Anh hứa rằng sẽ bù đắp cho em bằng tất cả quãng thời gian Anh ko phải bay. Anh khẳng định rằng Anh ko lấy tiếp viên vì " qua tay nh ng rồi " và " chồng bay vợ cũng bay thì ai chăm con? "

Dần dần em cũng xuôi theo Anh. Chúng em hẹn nhau cuối tháng 2 đi Sapa để ở bên nhau trc khi Anh đi học. Nhưng h Anh lại nc nghiêm túc với em và nói rằng Anh muốn em cho Anh. Và chắc là sẽ trong chuyến đi Sapa ạ. Anh nói rằng : " Anh ko muốn mất em, Anh muốn ràng buộc em, em sắp ra trg và đi làm, sẽ quen nh ng mới, nếu em cho Anh rồi em sẽ ko thể yêu ai đc hết " hay " Anh giữ 3 năm rồi Anh đi nhỡ thằng nào cuỗm mất của Anh thì sao " :(.

H em ko biết phải ntn nữa. Vì Anh có vẻ rất dứt khoát. Chúng em chưa bh xa nhau quá 1 tuần, Anh đi 2 năm rồi biết đc ch j sẽ xảy ra :(. Mà em cũng cảm thấy có lỗi với Anh nữa, trong khi bạn bè Anh thì đc hưởng đầy đủ và toàn trêu Anh " có trym chỉ để đi đái " :((. H em phải làm sao? Các chị giúp em với huhu. Em cảm ơn trc ạ :(((((((