Chào các bạn! Chuyện mình gặp phải thực sự rất oái oăm. chuyện là mình và người ấy yêu nhau gần được 5 năm, từ hồi học 12. Lên đại học 2 đứa lại học chung lớp chung trường vì người ấy không muốn xa mình. Quãng thời gian 4 năm đại học là quãng thời gian hạnh phúc nhất của tụi mình, đi đâu bọn mình cũng có nhau. Bọn mình thường xuyên đi phượt bằng xe máy, đi với bạn bè hoặc chỉ 2 đứa. Bên người ấy mình cảm thấy an toàn và rất hạnh phúc. Càng yêu lâu mình càng thấy tình cảm mình dành cho người ấy ngày càng nhiều. Người ấy cũng vậy, rất yêu mình, luôn che chở, quan tâm tới mình, bên người áy mình luôn có cảm giác ấm áp và hạnh phúc. tụi mình học xong đại học thì 2 đứa đều có công việc ở sài gòn. Trong 1 lần đọc trộm tin nhắn điện thoại của người ấy mình phát hiện những tin nhắn ngọt ngào người ấy gửi cho người con gái khác, nhưng có vẻ chỉ là đơn phương vì bạn gái kia trả lời rất hờ hững. Biết được mình đã khóc rất nhiều và gặng hỏi người đó, người đó chỉ im lặng và nhắn tin nói là xóa số không liên lạc với cô gái kia nữa. Mình nguôi ngoai được một thời gian, mấy tháng sau, mình cảm giác người đó có điều gì đó khác lạ, không thường xuyên rủ mình đi chơi nữa, nhắn tin thì trả lời rất hờ hững, mỗi khi chở mình đi thì toàn hát vu vơ 1 mình mà k quan tâm gì tới mình. Ngày nghỉ thì k gọi được, nhắn tin không trả lời. Rồi ngày hôm sau thì trả lời lại nói là đi chơi, mình gặng hỏi đi đâu mà tuần nào cũng đi thì chỉ nói đi với bạn. Thời gian ấy mình là người đau khổ nhất vì người ấy k quan tâm gì tới mình. Rồi người ấy nói đang giấu mình một chuyện nhưng không nói ra, rồi lại nói bữa nay nhiều chuyện mệt mỏi k biết làm gì. Mình nghĩ là do công việc nên cũng thông cảm. Nhưng mấy tuần sau vẫn như thế nên mình nói 1 là chia tay 2 là nói ra hết những gì đang giấu thì người đó nói yêu mình nhiều và sợ không có cơ hội yêu mình nữa, rồi còn nói nếu có 1 chuyện khiến mình đau khổ thì hãy tha thứ cho anh 1 lần. Người đó không dám nói thẳng mà nhờ thằng bạn thân nói, mình gọi cho nó thì nó bảo đợi 1 tuần nữa nó sẽ nói. Nhưng hôm sau có số lạ gọi đến và mình đã shock thực sự. Cô bé đó nói nếu anh chị không còn yêu nhau nữa thì sẽ có người khác thích anh ấy đó, và nói chính là nó, nói 2 người vượt quá tình bạn rồi, anh ấy nói yêu nó nhưng nó nghĩ anh còn yêu mình nên gọi kêu mình hỏi rõ ảnh đi. Qua người bạn của anh mình biết được tin shock hơn là 2 người đó đã ngủ với nhau rồi. Mình nhắn tin với anh nói 2 người đến với nhau đi, em không sao cả thì anh không nhắn lại, tôi nhắn tin đòi chia tay anh cũng không nhắn lại. Hôm sau có việc đến gặp anh lấy đồ, anh bước ra nhìn tôi với nụ cười như trước giờ khi gặp tôi, nhưng tôi lặng lẽ quay đi vì tôi sợ anh thấy tôi khóc. tôi lái xe đi mà hai hàng nước mắt rơi, tôi đau lắm, nghĩ đã mất anh thật rồi sao?. mấy ngày sau anh nhắn tin như k có chuyện gì, hỏi han tôi ăn chưa hay đang làm gì. Tôi hỏi anh tại sao không có 1 câu xin lỗi thì anh nói giờ anh xin lỗi có làm em dịu lại không. Tôi nói dù sao điều đó cũng k quan trọng vì giờ anh chọn người đó chứ k phải tôi. Thực sự tôi cũng buồn nhiều lắm, tôi cũng khóc và nhiều lúc nghĩ lại tôi cũng buồn, tôi tiếc nuối anh, tiếc nuối khoảng thời gian đẹp của chúng tôi, nhưng tôi biết làm gì ngoài cách chọn chia tay anh vì tôi biết anh không muốn dứt khoát với người kia nhưng lại còn yêu tôi, không muốn bỏ ai cả. Và anh cũng không hề xin tôi tha thứ thì điều anh nói tôi tha lỗi cho anh trong quá khứ làm sao thực hiện được đây? Tôi không hiểu nổi anh nữa, anh không dám gặp tôi vì nói anh có lỗi, anh không dám đối diện với tôi nhưng tôi biết anh vẫn gặp và đi chơi với người đó. Tình cảm của anh là như thế nào đây? có thể yêu cùng lúc 2 người ư? Tôi quyết định buông tay vì tôi nghĩ giờ tôi có níu anh lại thì anh cũng không dứt khoát được với người kia nên tôi sẽ càng đau hơn mà thôi. Mối tình gần 5 năm chấm dứt 1 cách lặng lẽ chỉ bằng tin nhắn của tôi. Không cho tôi 1 cuộc gặp mặt nói chuyện rõ ràng, anh thật ích kỉ. :(( giờ không anh, tôi không còn ai quan tâm hỏi han, không còn ai để giận hờn, trách móc, tôi và anh đang còn rất yêu nhau nhưng có lẽ số phận không cho tôi và anh đến với nhau