Anh chị thân, em đang cực kỳ đau đầu vì nhận được 1 lời tỏ tình từ 1 người bạn đã có gia đình. chuyện là thê này: Em năm nay 23 tuổi, đã có người yêu, hiện vẫn đang học năm cuối của 1 trường và dự định năm sau ra trường đi làm. Còn em đi làm được gần 2 năm. Hai đứa em dự định là cuối năm sau cưới, và cả hai bên gia đình đều định như thế. Người yêu em thì hết mực yêu thương chăm sóc em. em không có gi để chê cả chỉ có điều yêu nhau hơi lâu vì yêu cũng 6 năm rồi. Em quen anh B năm ngoái, anh ấy là anh họ của em họ xa của em, cũng cùng quê em nhưng đi thoát ly từ bé nên không còn sống ở quê nữa. Em quen anh ấy khi anh ấy muốn nhờ em dạy anh ấy chuyên ngành, còn em muốn học hỏi anh ấy tiếng anh. Bọn em học nhóm khoảng 4 người 1 thời gian rồi thôi. Chúng em cũng gặp nhau 1, 2 lần gì đó khi vô tình. Em thì coi anh ấy như ông anh trai vì anh ấy rất tốt, luôn nghĩ cho em, bảo ban em và động viên em khi em buồn. Em thấy nghi ngờ 1 chút vào cuối năm ngoái đợt tết về chuyện anh ấy thích em. vì khi đó anh ấy đi tour ở Indo về anh ấy có tặng em 1 thỏi socola và 1 quả táo, bảo là quà đi công tác về cho em. Thật tình em lo ngại nhưng em cố tỏ với anh ý là em chẳng nghĩ gì và em chén luôn( em rất thích ăn socola). Từ đó đến nay anh ấy rất hay nhắn tin với em những lời ngọt ngào, rồi nói nhớ em...Em cứ cố nghĩ là anh ấy tiếp xúc với Tây nhiều nên có thể những lời đó như người nước ngoài nói với người thân của mình những lời tốt đẹp và cũng luôn khẳng định với anh ấy là em coi anh ấy như anh trai. mấy hôm gần đây, công ty anh ấy đang tuyển nhân viên và anh ấy giới thiệu cho em, anh ấy sốt sắng nhắc em chuẩn bị hồ sơ, kêu em gửi sớm, chỉnh hồ sơ cho em rồi duyệt luôn hồ sơ của em chỉ chờ ngày hẹn PV. Em cảm ơn anh ấy nhiều và biết ơn anh ấy. Còn anh ấy thì nhắn tin cho em những lời rất ngọt, và ....i love u. Đến đây em thấy sợ. Tất nhiên em vẫn khẳng định với anh ấy 1 cách khéo là em cũng quý anh ấy như anh trai em. và mong mọi điều tốt nhất với anh ấy. Còn anh ấy cũng nói anh ấy sẽ hạnh phúc khi thấy em nắm tay người yêu em đi tới địch. nhưng em vẫn sợ. Em sợ anh ý quá tốt với em, sợ vợ anh ấy đọc đucợ, sợ phá vỡ hạnh phúc của anh ấy, và của em, Nếu như có làm cùng công ty em nên cư xử như thế nào ạ. hic. các bác cho em lời khuyên. em giờ cảm thấy rất bối dối hic hic :((:((:((:((:((