Tụi e yêu nhau được gần 1 năm rưỡi rồi ạ. Cũng có chia tay 1 lần trong khoảng 1 tháng rồi quay lại vì còn yêu nhau nhiều.

Người đó nhỏ hơn em 2 tuổi, điều kiện hoàn cảnh gia đình lẫn học vấn đều thua em nên gia đình em không hề đồng ý nhưng vì yêu nên e cố gắng.

Sau lần chia tay rồi quay lại, tụi e tình cảm hơn và hiểu nhau hơn. E cứ tưởng tụi em sẽ có thể gắn bó lâu dài vậy mà trong khoảng 1 tháng gần đây. Người đó luôn nói với em là rất bận, ít quan tâm tới em. Suốt ngày e thấy ng đó chỉ quan tâm tới những chiếc máy tính, bao nhiêu tiền của chỉ để nâng cấp máy với mục đích chơi game.

Dần dà, việc gặp nhau của tụi em ít đi, có khi là nửa tháng rồi cũng không gặp mặt. Tin nhắn thì em không chủ động thì anh cũng bỏ mặc em không nhắn trước. Em rủ đi đâu thì than hết tiền, v mà bn tiền cho máy tính thì ko tiếc. Không có tgian cho em vậy mà đi ăn nhậu với bạn bè thì có.

Em rất bất an. Ngay cả khi em bảo em vừa bệnh và xỉu ở nơi làm việc thì a cũng chỉ trách móc ai bảo không lo ngủ sớm, rồi hỏi có sao ko vậy thôi. Chứ cũng chả qua thăm e đc 1 lần, nt hỏi hết bệnh chưa qua loa cho xong vậy thôi.

Em buồn lắm, và nghĩ mình ko còn quan trọng với anh nữa.

Làm gì có chuyện bận đến mức nhắn tin cũng ko có tgian ạ. Hay là vì game quan trọng hơn em, hay a đã có người khác quan tâm. E suy nghĩ lung rồi lo sợ. Một phần lại ấm ức, ngta ko lo cho mình thì tại sao mình phải chờ đợi ngu ngốc suốt như vậy. Rồi đến lúc em ko muốn chờ nữa.

E chủ động nói chia tay với anh. A ko hề giữ em mà chỉ hỏi tại sao. Và nói ko muốn giữ người muốn đi.

E bảo vì "em ko chịu nổi sự vô tâm của anh nữa.

Chia tay trong tôn trọng nhau đi anh, ko ai sai trong chuyện này cả"

Rồi tụi e ko ai nói gì nữa. E cũng thấy nhẹ lòng hơn vì ko phải thấp thỏm chờ đợi a nữa.

Rồi a up stt vs nội dung là "lao đầu vào công việc rồi tôi mất em" "tôi đã nghĩ em ko bg xa tôi, tôi nghĩ e đang chờ tôi nói cưới em và t lao đầu làm việc để lo cho tương lai 2 đứa, v mà e bỏ tôi"

Đọc đc nv e đau lòng lắm, e ko biết a nói thật hay ko. Nhưng mà đã ct rồi. Em ước gì anh chỉ cần nói e đừng nv nữa thì chắc chắn e sẽ quay lại. Nhưng a ko làm.

2 ngày sau, e ko biết anh ấm ức điều gì hay ai tác động.

A nhắn tin qua chửi em rất nhiều, bảo em là vô ơn, phủi sạch những cố gắng của anh, em phản bội anh. Bảo em là phản bội, thiếu suy nghĩ.

Ngày hôm trước em có nói với anh là e cần 1 người xứng đáng với tình yêu mà e cho ra, e cần 1 người biết quan tâm em, và a ko làm đc điều đó.

Nên khi chửi e, a nói,"cô nghĩ cô cho tôi đc gì mà nói tôi không xứng đáng, tôi nghèo thật nhưng có bao giờ tôi để cô lo cho tôi không, cái loại tiểu thư được nuông chiều như cô, t đách cần nữa... "

Rồi a dùng vô số lời lẽ mạt sát em. A nói e còn đáng khinh hơn 1 CON ĐĨ... .

Em không thể ngờ được a lại nói e như vậy.

E có sai tới mức bị nói như vậy ko ạ???

Vì quá giận trước những lời lẽ vô văn hoá của anh, nên e đã đáp lại những lời mà e chưa bao giờ muốn nói vs a. Rằng là, "xin lỗi, giờ tôi mới biết học vấn quyết định tới tư cách con người như vậy, t sai lầm rồi. Tôi với a quả thật ở 2 thế giới khác nhau, đồ vô học.

Mới yêu nhau thôi mà biết bao nhiêu lần ko vừa ý a, thì a chửi tôi là loại này loại nọ, rồi dùng cả từ CÚT để kết thúc cuộc tranh cãi với tôi, tôi yêu a nên nhịn. Tới hnay a còn xúc phạm tôi như vầy thì tôi thấy mình thật sáng suốt khi qđ ct a. Cưới a về chắc cũng có ngày anh đập tôi"

Em có sai khi nói nv ko ạ. Những lời lẽ e nói, e giữ chừng mực bao nhiêu thì a bổ bã và vô văn hoá bấy nhiêu.

Rồi thì khi mà e ko thể cứ nhắn tin qua lại nv nữa thì e mới nói, có gì gặp nhau nói chuyện.

Thì a nhắn lại 1 câu và gọi e bằng "mày" e quá bàng hoàng ạ. A nhắn:" gặp làm qq gì, để tao đạp vào mặt mày dơ chân t à"

E quá thất vọng, nên chỉ nhắn lại 1 câu r im luôn. "biến khỏi cuộc đời tôi đi"

Vậy đó, e tức giận nhưng thấy mình đúng.

Nhưng rồi anh lại tiếp tục up status như e là tội đồ, còn a cao thượng. Gì mà :" người bạc tình thì ta bội nghĩa, không thể ngờ người tôi yêu thương lại trở mặt với tôi như vậy. Lao đầu vào kiếm tiền để lo cho tương lai 2 đứa mà giờ bị phủi bỏ hết, thôi rút kinh nghiệm đừng hy sinh cho ai quá nhiều"

A đang nói thật hay cố tình dày vò em ạ? Hy sinh??? Hay là suốt tgian quen a em toàn là người chủ động, e buồn nhiều hơn vui. Không vừa ý thì bị a mắng chửi. Có thật sự là a vì e nên làm việc hay vì em bỏ đi nên a mới nv để dày vò em.

Huhu bây giờ thì a nói e là loại đáng khinh và ghê tởm nhất a từng biết.

Em không hiểu mình làm gì để bị coi như vậy. EM SAI CHỖ NÀO Ạ, MỌI NGƯỜI GIÚP EM VỚI :((

Em không phải đang tự cao về mình, chỉ là em ko hiểu tại sao e lại ngu ngốc dính lấy a nv, rất nhiều người theo đuổi em, mọi người đánh giá em khá xinh. Điều kiện gia đình lẫn học vấn đều tốt. Nên việc a vô tâm với e suốt như vậy, làm em suy nghĩ và cảm thấy thiệt thòi. Chia tay như vậy là đáng ghê tởm ạ?? Em nên làm gì ạ???

Mọi người cho em lời khuyên với ạ, em cảm ơn rất nhiều.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của NKBV_1993