Chào anh chị wtt :(

Em có chuyện này muốn nói ra để cho mọi người thấy liệu em có phải là 1 đứa con gái đểu và khốn nạn ko :(

Em và anh ấy yêu nhau đc hơn 2 năm, mẹ đẻ anh mất sớm khi anh 6 tuổi còn em gái anh 4 tuổi, bố đi bước nữa vs người đàn bà khác và về ở cùng vs nhau. Có thể nói mẹ kế nuôi 2 anh em từ những ngày đó đến khi anh trưởng thành. Nếu người ngoài nhìn vào sẽ nghĩ mẹ kế là 1 người tốt và vô cùng độ lượng. Nhưng chính em đc biết mẹ kế anh ko phải là người như vậy từ các bác bên ngoại của mẹ đẻ anh kể lại. Mẹ kế là người toan tính, mưu mô và rất khéo nên ngay từ đầu 2 anh em anh rất nghe lời.

Đến năm anh 20 tuổi thì bố anh mất và anh vs em gái ở chung vs mẹ kế, từ lúc bố mất thì mẹ anh cũng thay đổi và thái độ vs anh. Lúc nào cũng tìm cách bắt lỗi và nhiếc móc chì chiết anh ấy.

Rồi ngày anh ấy dẫn em về ra mắt thì mẹ kế đã ghét em ra mặt, sau bao nhiêu cố gắng của em nhưng cũng ko ăn thua. Em cứ mua quà lên biếu thì nói bóng nói gió : nhà này ko thiếu, từ lần sau k phải mang lên làm gì, nhỡ sau này 2 đứa ko thành thì nhà này lại mang tiếng nhận quà ! Lần sau đừng mua bán gì ko là để ra ngoài cửa đấy ...

Vì thái độ của mẹ anh nên em cũng ít qua lại nhà, hầu như 2 đứa chỉ gặp nhau bên ngoài..Và bọn em cũng bàn tính đám cưới, về nói chuyện vs mẹ anh thì mẹ anh nói thẳng luôn nếu cưới thì cứ cưới nhưng mẹ anh ko có 1 xu nào lo tổ chức. Muốn thì đi vay sau về 2 đứa tự lo mà chả

Vs đồng lương em vs anh ấy cộng vào khoảng 10 triệu / tháng về ở vs nhau còn bao thứ phát sinh rồi còn lo con cái thì sao gánh đc trách nhiệm trả nợ cưới xin

Anh do ko làm ra tiền nên cái gì anh cũng khoán, nào là cưới về dùng lại đồ cũ ko phải sắm mới, đi chụp ảnh cưới, chăn ga gối đệm rẻ tiền thôi,...v..vv..

Có lẽ do em là con gái nhà em cũng điều kiện lại đc sự chiều chuộng của bố mẹ, từ bé ko thiếu thốn gì nên nghe xong em ngã ngửa ra và ko chấp nhận. Em bảo còn họ hàng nội ngoại, rồi bố mẹ em và bạn bè em nhìn vào. Làm sao có thể xuề xòa như thế đc :(..

Rồi vụ đám hỏi anh cũng bảo lễ đen 3 triệu thôi, em có kể vs mẹ em chuyện này là mẹ bảo như thế ko đc hợp lý cho lắm. Và mẹ em cũng biết hết về mẹ kế anh ntn vì đám cưới này.

Em ko chấp nhận chuyện đó, em muốn ít ra em đi lấy chồng thì cũng phải đc mát mặt vs gia đình và bạn bè..

Nhưng mẹ anh thì bảo ko có tiền, anh thì lương chỉ đủ tiêu nếu đi vay sau này 2 vợ chồng biết làm sao

Thế là bọn em cãi nhau suốt vì vấn đề đó và trong lúc em cáu giận em bảo chia tay, ko cưới xin gì, em ko cưới anh ấy nữa

Anh ấy năn nỉ van xin em quay lại em cũng nhất quyết ko đồng ý vì em ko thể chịu sống trong hoàn cảnh mẹ kế chồng ghét bỏ, chồng làm lương có 3tr5/tháng. Sau này về nảy sinh vấn đề rồi ko có tiền lại cãi nhau rồi chả mấy mà bỏ nhau. Thêm phần em rất tức vì cứ bảo sắm gì, mua gì anh cũng gàn. Mà em đã nói em có 15tr, để em mua tivi và làm rèm cửa rồi linh tinh. Thế mà mấy vụ nhẫn cưới 3 triệu, ảnh cưới hơn 4triệu, chăn ga gối đệm 4 triệu..

Em nghe em ko thể chịu đc, nghĩ con gái cả đời có 1 lần mà lấy chồng kiểu này.

Và em đã bỏ anh ấy, em bỏ vì em thực dụng, em ham bề ngoài...em không bỏ anh ấy theo người giàu mà đơn giản em ko muốn tiếp tục và

Đến h em cũng chưa yêu ai sau khi bỏ anh nhưng lúc nào trong tâm can em cũng nghĩ em ham vật chất, tham vàng bỏ ngãi mà bỏ anh vì anh nghèo..Gia đình anh thì nói em là đứa vì tiền mà bỏ tình cảm, rồi cũng ko ra gì đâu :(

Có phải em là đứa đáng trách và sau em phải nhận quả báo ko :( Em chỉ muốn tương lai em ko phải khổ . Liệu em làm vậy có là trái lương tâm. Có lẽ em còn quá trẻ con và tình yêu của em chưa đủ lớn để vượt qua đến vs anh ấy