Anh và em quen nhau qua sắp xếp của 2 người chị họ hàng . Ban đầu không ai nói chuyện với ai, nhưng rồi 2 bà chị tự trao đổi số đt của 2 đứa. Gần 1 tháng sau anh nhắn tin làm quen em, rồi 2 đứa gặp nhau, trò chuyện. Anh lớn hơn em 6 tuổi , lúc đó em cứ nghĩ quen người lớn tuổi sẽ bảo vệ và chăm sóc mình nhiều hơn các anh choai choai.Ấn tượng ban đầu của em đối với anh là anh ít nói, khá trầm tính và hút thuốc lá :(. Lúc đó em ghét con trai hút thuốc lá vô cùng nhưng ghét của nào trời trao của đó . Anh và em quen nhau , thời gian đầu anh siêng đưa đón em đi làm, đi học lại vui tính , hay làm trò em cười, thật thà . Tính tốt chắc chỉ có thế , còn xấu thì nhiều vô kể , tới giờ em và anh bên nhau đã được hơn 3 năm em có lẽ đã hiểu được hết tính tình con người anh. Anh cộc cằn , nóng tính, vô tâm, khinh người ,nghi ngờ, sai vặt, không có chí tiến thủ,bao giờ cũng cho là mình đúng, cũng cho là mình hiểu người ta, luôn coi mẹ là nhất. Phải nói thêm gia đình anh khá giả nên từ nhỏ anh đã được nuông chiều , còn em thì khác . Hoàn cảnh gia đình 2 đứa khác biệt nhau, nên dường như có khoảng cách, anh không thân được với gđ em dù 3 năm qua em luôn tìm mọi cách và cơ hội. Em đối với gđ anh thì có nhiều cơ hội tiếp xúc hơn nhưng cũng không quá thân thiết . Kiểu em cứ sợ ba mẹ anh ( cả ba và mẹ đều rất khó tính ). Em và anh cũng hay khắc khẩu, chuyện gì nhỏ anh cũng xé ra to, không bao giờ cho mình sai, và chưa bao giờ nói lời xin lỗi. Nhưng chắc là cái nợ khi em càng ngày càng yêu anh, em chăm sóc quan tâm anh từng chút một , lo cho anh từng viên thuốc muỗng cháo ,cái áo, cái quần, luôn nhẫn nhịn khi anh quá đáng, nạt nộ lớn tiếng, khi anh không coi em ra gì. anh như cái kiểu ông vua con, muốn gì được nấy , không thì xù cồ lên mắng nhiếc . Anh hay giận cá chém thớt , mỗi lần tâm trạng không vui anh đều trút hết lên đầu em. Ngoài những lúc anh khùng lên không lí do hoặc là vì những lí do nhảm nhí thí anh hay làm em cười nên em không bao giờ giận anh lâu được. Em không được phép nhõng nhẽo vì anh không thích điều đó, anh không thích em mặc áo cổ sâu , mỏng, em dẹp hết. Nhiều lần anh đề nghị chia tay khi 2 đứa cãi vả vì thấy không hợp nhau, nhưng em bao giờ cũng níu kéo vì em không muốn xa anh. Anh xấu tính là thế nhưng chĩ cần 1 hành động quan tâm nhỏ của anh thì em coi nó như báu vật . Giờ ba mẹ anh muốn anh cưới ví anh đã 30t rồi nhưng anh dường như chưa sẵn sàng nhưng vẫn nghe lời ba mẹ, em cảm giác anh sợ trách nhiệm và coi em là món nợ, vì anh luôn nghĩ khi lấy về anh phải chu cấp cho gđ em. Anh cho là em vô dụng , không giỏi nhưng trong khi em tự đi làm kiếm đồng tiền phụ giúp cha mẹ, còn anh thì vẫn xài tiền cha mẹ dù mang tiếng là làm công cho công ty gia đình. Ngoài những lúc làm việc anh toàn chơi game, anh ít bạn bè và hầu như time của anh là ở nhà quản lý công ty, chơi game và ở bên em. Còn nhiều thứ lắm em muốn viết ra cho khuây khỏa lòng mình nhưng không biết bắt đầu từ đâu nữa . Em gồng mình để yêu anh, em còn nhiều vấn đề khác từ công việc tới gia đình mà anh không thể chia sẻ cùng . em. Giờ em như đang trong mớ bồng bông cảm xúc , chẳng biết làm gì , nghĩ gì nữa. Chỉ muốn biến mất tới nơi nào chỉ có một mình mình . Em bên ngoài xinh tươi ,nói cười chứ lòng thì héo queo, thảm hại. chán quá cuộc đời ơi.