em và anh ấy yêu nhau được 9 tháng rồi. trước đây em yêu cũng sớm yêu 4 người, tình cảm mỗi người khác nhau. người yêu đầu tiên là người em yêu nhất, người ta nói tình đầu đúng thật ạ, sau đó em có tạm dừng tất cả chuyện yêu đương của em vào 1 bên dành thời gian cho học tập cụ thể là mấy năm gì đó, ko yêu ai cả, có thích nhưng cũng chỉ đơn phương thoáng qua thôi ạ. Em với anh quen từ 10 tháng trước, 2 gia đình thì biết nhau mọi người ạ, nhưng ko chơi với nhau vì em với em gái anh học chung với nhau,. lúc đầu anh xin số điện thoại từ em rồi có nói chuyện qua lại hỏi về vấn đề học tập linh tinh, anh thường xuyên nói chuyện với em, em hồi đấy có đơn phương thích 1 người có thổ lộ nhưng người ta lại thích 1 người khác hi cũng ko nghĩ gì vifcung chỉ là thích ko xác định gì cả, rồi thường xuyên nói chuyện. đến 1 hôm em hỏi anh em đối với anh như thế nào, rồi có nói về chuyện tcam, vậy là cả 2 yêu nhau.9 tháng yêu nhau qua. cũng nhiều chuyện mọi người ạ. mẹ em biết anh ấy tán em thì có vẻ như ko thiện cảm lắm, còn mẹ anh thì cũng ko thích em :( , em gái anh tức là bạn học cũng hok ủng hộ chuyện cả 2 yêu nhau, từ khi biết avs e yêu nhau, thái độ với em khác lúc trước và em cũng ko hiểu lý do tại sao. em thì từ trước đến nay ko nói là khéo nhưng ko ai mất lòng quá ạ. Dạo gần đây cả 2 thường xảy ra xích mích, mỗi lần vậy a rất hay cáu gắt, rồi nói với em chấm dứt này nọ, rồi anh muốn gì, muốn em như nào mà ko được e đồng ý thì anh laijgiaan dỗi ko nói chuyện, và lạnh nhạt với em, khi em nói a đừng vậy thì anh nói tính anh thế rồi :( em thực sự ko biết phải nói thế nào, nhiều lần cãi nhau qua anh lại lôi chuyện cũ của anh ra rồi nói mỗi lần cãi nhau a lại nhớ ny cũ, rồi nói chị ấy yêu anh hơn em, nói em ko xứng đáng để anh yêu hoàn toàn mà nguyên nhân cũng chỉ là anh ghen em với 1 người con trai khác. cả 2 đều được chiều , nhưng từ khi yêu anh em đã rất cố gắng. em rất buồn ko biết làm sao giúp em với