Em và người đó yêu nhau được 3 năm...đó là tình đầu. Em nay 19t có bề ngoài nhỏ con nhưng khuân mặt cũng xinh xắn và cũng có nhiều người theo đuổi hiện đang học tại trường Đh luật tp hcm. Người đó đã 27t công việc ổn định, gia đình khá giả nề nếp nho giáo,bề ngoài tạm ổn và cũng có nhiều người để ý.

Em và người đó không thường xuyên ở cùng nhau do em đi học xa nhà. Vì yêu xa nên em rất lo lắng và hay suy nghĩ..người đó đã lớn và là người từng trải còn em chỉ là đứa được coi là con nít. Quen nhau lâu rồi nhưng điện thoại anh ấy cũng chỉ lưu tên em bình thường như những người con gái khác, gia đình thì luôn giấu...Mỗi lần đi đâu chơi anh ấy chỉ đón em bằng cách đợi ngoài đầu hẻm không bao giờ và chưa bao giờ chở em vào trước nhà. Nhiều lần em bị hàng xóm chê trách vì sao cứ cầm mũ đứng đợi? sao không thế này thế kia....Đi qua nhà anh ấy thì bắt em ngồi xa, không được ôm vì sợ hàng xóm thấy. Có những lúc tủi thân chỉ muốn khóc mà em cố kiềm nén. Dù yêu nhau nhưng đến sinh nhật em...anh ấy cũng chỉ chúc qua FB không được cuộc điện thoại nào..Em không cần quà...nhưng em chỉ muốn được quan tâm đúng nghĩa như người yêu thôi. Ở xa nên em không đòi hỏi quà cáp nhưng người yêu cũ anh ấy nt chúc mừng sinh nhật...lúc đó em chỉ biết khóc...khóc đến ngẹn. Người ta làm vậy là chỉ chúc em thôi nhưng em cảm thấy như sự thương hại. Cô ấy được nhiều lắm, được anh ấy tự tay làm tặng tấm thiệp sinh nhật...mà em thì không có gì.Mặc lúc mới đầu quen em anh ấy vẫn còn tình cảm với người đó...Chuyện qua lâu nên em không muốn nhắc lại. Bây giờ em cảm nhận được tình cảm anh ấy dành cho em nhiều hơn, quan tâm hơn...anh ấy hiểu em hơn cả bản thân em. Hay chỉ bảo em khi em yếu đuối nhất...em không biết sao nhưng cảm xúc của em ntn anh ấy rất hiểu nhưng không bao giờ tỏ ra bên ngoài..

Em biết em yêu anh ấy rất nhiều..yêu hơn cả bản thân em. Nhưng em cũng hiểu là anh ấy không muốn có muốn quan hệ lâu dài vì gia đinh anh ấy không muốn quen em và nhiều lý do khác..

Giờ em nên tiếp tục tình yêu của em hay nên dừng lại để thời gian cho anh ấy tìm kiếm người khác. Em đã thử không liên lạc mấy lần nhưng em không làm được. Em buông thì anh anh ấy níu kéo, anh ấy buông thì em lại níu kéo...thật sự em không biết phải làm sao.