E và người yêu e hiện tại đã yêu nhau được 5 năm, chúng em định cưới nhau vào cuối năm nay. Nhưng em ko bít mình có nên đi đến hôn nhân hay không vì e vẫn còn lấn cấn quá. Vì lâu rùi e cũng ko cảm thấy happy khi ở cạnh anh ý, a ý thỉng thoảng ko tôn trọng e lắm (nói e dở hơi, điên, ngu hix) và ghen tuông một cách khủng khiếp (khi ghen tuông thì còn xúc phạm nặng nề hơn, a ý thậm chí còn tra hỏi e xem đã đi với bao nhiu người đàn ông rùi cho dù e chưa bao giờ phản bội a ý). Ngoài ra thì a ý vẫn chưa mua được nhà,(trong khi nhà e lại mua nhà rùi nên mọi người cạnh khoé và nhà em có cái gầm chạn to) lại nghèo và là người khá cổ hủ, bảo thủ. Nhưng bù lại thì a ý là người cẩn thận, quan tâm và là người có tài và yêu em rất rất nhiều và cũng hiểu em nữa. E có nên chia tay vì ko cảm thấy happy, vì cảm thấy ko còn yêu nhiều mà bỏ qua 5 năm vất vả khó khăn đã chia sẻ với nhau. Liệu người thứ 2 có bỏ qua được quá khứ của em ko? Bọn e đã cố gắng refresh nhiều lần, nhưng sao e cứ có cảm giác là lấy nhau sẽ ko hạnh phúc. Giúp e với, e trẻ người non dạ ko bít phải làm sao huhu