Em chia tay người yêu được gần 1 tháng, nhưng em đã có em bé, chắc bé được trên 1 tháng rồi, vì KQD của em không đều nên khó xác định, em rất yêu nhưng không chấp nhận nổi tính cách đàn bà, nhỏ nhặt và thô lỗi của anh ấy. Trước đây, lúc bỏ đi, anh ấy mang TV, tủ lạnh, loa, thậm chí cả những đồ anh ấy mua tặng em, em đã thấy coi thường rồi, sau đó là những câu vô học, rất khó nghe.

Mang thai, em nghén quá, không ăn được gì, nhìn thấy đồ ăn là nôn, nên sút kg, và người rất xanh xao. Em vẫn chưa dám nói chuyện em có thai với gia đình, chuyện chia tay cũng chưa. Tính tình em tự nhiên thay đổi hoàn toàn, nhạy cảm, dễ khóc, dễ cáu...nói chung là em không kiểm soát được mình. Cứ nói xong mới nghĩ, lúc nào cũng muốn gây sự :(

Vì anh ấy ko hỏi han gì nên em rất căm hận, trước đó có nt, gọi điện thì cũng chỉ xúc phạm nhau thôi...trưa nay nhắn tin bảo anh ấy qua đưa đi giải quyết ( E nói để anh ấy qua thăm và đưa đi khám thôi ) nhưng anh ấy bảo : Tưởng bỏ rồi? " Cần tiền thì tao đưa cho mà đi, tao không có thời gian" thế là chửi nhau rất thậm tệ, anh ấy dọa dẫm...nhưng em chẳng thấy sợ, còn thách thức, vì trước đó em đã coi thường sẵn rồi.

Đáng nói là em đã bỏ 1 lần bằng thuốc, vì thai lưu, em đã cắn rứt và đau lòng vô cùng, em đã đau đớn hơn người khác rất nhiều, ngất lịm đi vì đau. Nên bây giờ em rất sợ,

em sợ bỏ em bé, em sẽ lại bị ám ảnh và khó có lại. Và thật sự, em đã ko còn tin vào tình yêu để hy vọng vào 1 cuộc sống khác nữa.

Em đang hoang mang vô cùng, em nên làm thế nào bây giờ? Hôm qua định nói với mẹ thì mẹ đã khóc vì ở gia đình đang gặp chuyện, nên em lại thôi. Giờ em có 1 mình, cảm thấy stress vô cùng, không chịu nổi, rất mệt mỏi và luôn thấy bất an.

Anh ấy bảo mai, ngày kia anh ấy đưa em đi bỏ. Em không muốn, nhưng em sẽ làm thế nào để lại có thể yêu và tôn trọng anh ấy được? 1 người bố ko muốn chấp nhận sự hiện diện của con, có nên cho anh ấy 1 cơ hội để sửa đổi không, vì anh ấy cũng đã 29 tuổi rồi ?

Xin mọi người hãy cho em lời khuyên :(