Em năm nay 18 tuổi,ở Hà Nội.Cao 1m65,gầy,khuôn mặt cũng có nét ưa nhìn,hiện đang học trường Nội Vụ.Đã từng trải qua 2 mảnh tình nhưng chỉ kéo dài trong 1 và 2 tuần.

Lý do là vì em...quá sợ.Chỉ mới quen 1 tuần nhưng người nào cũng muốn nắm tay,ôm,hôn,còn muốn đi chơi buổi tối.

Bạn bè em con gái đều đã "làm" hết rồi,thậm chí là từ lớp 7 cơ,và em là đứa duy nhất "lạc lõng",em biết bây giờ trinh tiết chẳng còn quá quan trọng,yêu nhau là cứ phải... như thế.Bọn con trai trong lớp cấp 3 thì post ảnh ôm ấp vs ng yêu lên facebook suốt.Nhưng em vẫn sợ lắm,em thuộc tuýp người hướng nội,thích nghe ng khác nói hơn là giao tiếp,cũng không hoạt bát,năng động,nên quan hệ cũng không rộng,bố mẹ cũng bao bọc,và chính em cũng muốn được bao bọc,nên em toàn chỉ ở nhà và đến trường,thi thoảng đi làm ở chỗ mẹ.dù có xe máy cũng chỉ thi thoảng đi với bạn bè chứ chẳng lượn đi đâu bao giờ.vì thế mà không va chạm và gặp nhiều kiểu người

Em biết em nghĩ về việc yêu đương thế này là quá sớm,nhưng em có cảm giác kiểu người "chán" như em,có lẽ cũng FA dài dài thêm vài năm nữa thôi.Mới vào trường mới nhưng lại toàn con gái,với lại em là ng HN,những bạn ở tỉnh khác rất dễ làm quen vì họ có điểm chung,còn em dù đã làm quen và kết bạn,nhưng vẫn có gì đó khác so với các bạn ấy.

Có cách nào để em có thể trở nên hoạt náo,nhí nhảnh như các bạn khác thay vì suốt ngày ngồi đọc và viết không?

Em muốn hỏi rằng có phải bây giờ tất cả đàn ông con trai đều chỉ muốn thân mật ngay trong vòng 1-2 tuần,và sau là "chuyện đó" khi yêu,và không có thì không thể dài lâu?

https://www.facebook.com/zinnyphoenix