Em và btrai vừa chia tay được 1 tháng sau 1 thời gian tranh cãi và vô cùng mệt mỏi của cả 2 bên. Ngay lập tức anh đã có bạn gái mới và đã post hình hôn hít nhau trên fb rất tình cảm (em ko biết có phải muốn choc tức em hay không, bé ngyêu mới của anh chỉ mới 18t). Lúc bình thường thì ko sao nhưng khi nhìn thấy tấm hình này em cảm giác rất đau, buồn, tức giận và cả mất phương hướng, thậm chí mất ngủ mấy ngày trời không làm nổi việc gì. Lúc đó em đã nhắn tin rất nhiều để níu kéo anh (dù 1 tháng qua cảm giác em rất bình yên). Sau đó em có add lại skype và yahoo thì anh chấp nhận add, em hiểu là em vẫn có cơ hội vì bình thường anh sẽ rất cứng rắn và ngắt mọi liên lạc chứ sẽ không có chuyện add lại như thế. Nhưng khi em nghĩ lại nếu thật sự quay lại với anh thì mọi chuyện sẽ vẫn rất mệt mỏi, em sẽ phải là người hy sinh nhiều vì anh chứ không có chuyện ngược lại, và em cũng k biết em sẽ hạnh phúc hay không với mối tình này nữa, nhưng buông ra để anh có người mới thì em thật sự rất đau khổ như k sống nổi vậy.

Cảm giác sợ hãi nhất sau khi chia tay có lẽ là sợ sẽ ko yêu được ai khác, hoặc những người đến sau còn tệ hơn thế... e thật sự buồn quá k biết nên làm thế nào cả, hiện tại ex trước của em biết chuyện và đã liên lạc nói chuyện động viên em rất nhiều (dù lúc trc quen chỉ trong 1 thời gian ngắn và cũng k có nhiều tình cảm lắm), vẫn có người quan tâm nhưng em cảm thấy trống rỗng quá... có lẽ nào e sẽ k bao giờ yêu đc ng nào khác ngoài anh k? Em nên làm gì vào lúc này đây...?