Đầu năm học lớp 7, mình với ổng còn nói chuyện được vui vẻ với nhau. Đến đầu năm lớp 8, mình thích ổng và muốn ở gần ổng hơn nên chuyển chỗ tới mấy lần mới ở gần ổng được, vì không biết ổng học nghề gì nên mình chọn học điện rồi mình biết ổng học dinh dưỡng nên mình chuyển sang dinh dưỡng, rồi vì vì trùng giờ học thêm nên ổng chuyển sang học tin học, rồi mình cũng tìm cách chuyển theo nhưng vì đã chuyển rồi nên cô nói muốn chuyển nữa phải lên phòng hiệu phó để xin cô, rồi mình phải khó khăn lắm mới có thể chuyển sang môn tin học, vậy mà 1 lần mình lỡ tay viết tên ổng lên viên phấn, con bạn ngồi kế bên biết mình thích ổng lâu rồi vậy mà nó lại đưa cục phấn cho cả lớp xem. Vậy là ổng nói với tụi nó là:"Nói với nó là TRÁNH XA TAO RA!"

Mình nghe câu đó buồn lắm chứ mình có làm gì ổng đâu mà ổng lại nói vậy? Rồi có bữa cô chuyển chỗ cho ổng ngồi kế mình tiết hóa thôi vậy mà ổng tìm đủ cách để khỏi ngồi kế mình mấy đứa trong lớp còn hùa theo ổng rồi nói lúc đầu khi cô chuyển mình ngồi gần ổng, chỉ gần thôi không có ngồi kế bên vậy mà ổng nói có chết cũng không ngồi kế mình mà hôm đó lại là ngày sinh nhật của mình nữa vậy mà ổng lại nói vậy. Mình muốn học thêm chung với ổng vì sợ ổng biết mình học nên không học nữa nên mình đăng ký học sau ổng 1 ngày, vậy mà học xong 1 tháng, không biết có phải là do mình hay không nhưng mà ổng không đi học thêm nữa, bạn bè kêu mình nên bỏ cuộc đi nhưng mình không bỏ được.

Mình nên làm sao đây? Mong các bạn cho mình xin ý kiến.