Sau 1 hồi và vừa mới đây em mới nhận ra đúng là giang sơn dễ đổi, bản tính khó rời.

Chiều nay 1 bạn ở cty em khá quý rủ em qua gặp khách hàng với bạn ấy, em đi cùng và tư vấn giúp bạn ấy trong lúc làm việc.

Đến lúc đàm phán quan trọng em giúp bạn ấy đàm phán ( việc của bạn ấy mà em nhiệt tình quá nên thay bạn ấy đàm phán hộ, bạn đó chỉ ngồi nghe ). Cuộc nói chuyện thành công và vui vẻ.

Bỗng dưng trên đường về bạn đó nói với em bạn ấy ko đồng tình quan điểm đàm phán của em ( 2 người khác nhau về lối làm việc và tranh luận với nhau ai đúng ai sai ).

Tự nhiên em thấy trong mình cái máu xấu xí nó trào dâng ko kiểm soát được và em thấy tự ái. Em có nói là thôi lần sau mình ko nói gì nữa và giận dỗi 1 chút xíu.

--> Lúc sau cố kìm nèn cái tôi của mình thì lại cười và nói chuyện nhưng vẫn còn 1 chút giận ---> Bây giờ thì hết rồi và thấy mình nhỏ nhen quá :(

Nhận thấy mình quá nhạy cảm, quá hay dỗi và cái tôi quá cao.

Và đó cũng là cái tính rất xấu của em khi yêu, đang vui vẻ nhưng 1 chút xíu đã ko kiểm soát được cảm xúc và giận người iu rồi :(

Những lúc bình thường thì suy nghĩ rất đúng đắn nhưng va vào rồi mới lên cơn như vậy ( mặc dù hết cơn cũng rất nhanh )

Em cứ nghĩ mình có thể thay đổi được, tốt hơn, vui vẻ hơn, xinh đẹp hơn, tâm lý hơn, giỏi giang hơn, đảm đang hơn , lanh lợi hơn... em cứ đuổi theo và sửa chữa những lỗi lầm đó của mình nhưng bây giờ mới bất ngờ nhận thấy rằng mọi người chỉ nên ở gần em khi em vui thôi, còn làm em phật ý thì em thật hay dỗi và mệt mỏi. Những người yêu em , em thấy họ đều mệt mỏi vì luôn luôn phải chiều em khi em stress , khổ thân người iu của em quá :(

Em muốn sửa đổi lắm, nhưng sửa đổi trong suy nghĩ ko đủ, em phải làm sao để luyện tập bây giờ.

Chuyện nhỏ xíu như với đồng nghiệp em lúc chiều mà em cũng xì mặt ra và nghĩ sẽ ko bh can thiệp nữa .

Em từng bảo với ng iu em là những lúc em hâm đừng quan tâm em, mặc kệ em , 1 lát em lại bình thường , nhưng mà em có lẽ làm anh ấy mệt mỏi quá rồi.

Em đã cố gắng rất nhiều, nhưng bh em lại thấy sợ cái bản tính khó dời , rồi em se lại giận dỗi suốt sao, làm thế nào để sửa đổi đây :(

Em xin cao kiến với