Chào các chị. Lúc viết bài này, e đang thực sự rơi vào cảnh bế tắc, tâm trạng hỗn độn ko biết làm gì. Em lên đây tâm sự, mong các chị có thể cho em một lời khuyên để e có hướng giải quyết cho tình trạng này.

Em năm nay 22t, ng yêu em bằng tuổi em và chúng em yêu nhau đã được hơn 2 năm rưỡi. a ấy là ng khá nội tâm, rất ít khi nói tâm sự của mình với ng khác, tuy nhiên cũng khá tc, điều này đc thể hiện trong suốt tg bọn e yêu nhau, nhưg lần gặp anh, ánh mắt trìu mến và cử chỉ yêu thương vs e, lúc nào cũng ấm áp và khiến e hp.Trong suốt tg yêu nhau, e biết một điều đó là ng đó tình cảm vs e đến giờ vẫn vậy, ko lừa dối e hay tc phai nhạt gì cả, và e cũng thế, duy chỉ có một điều là ng yêu em hơi vô tâm, có những lúc a ấy làm những việc e rất buồn, nhưng a ấy lại ko biết điều đó và cho nó là bt. Hồi xưa, thỉnh thoảng a ấy còn bận bịu đột xuất, rồi tự nhiên biến mất ko nói 1 câu, đến tận hôm sau hoặc sau nữa mới liên lạc lại bảo la hôm nọ a bận quá, ko có tg. A ấy còn 1 điểm nữa là những khi có chuyện gì đó căng thẳng, vd như hc hành mệt mỏi, thi cử liên tục áp lực thì sẽ bẵng đi ko ll vs e trong vài hôm, hoặc có thì rất ít, nhưng tật này e cũng đã nói, và a ấy có cải thiện. E biết 1 điều đó là những việc vô tâm e vừa kể trên, ko phải là do a ấy chán e, mà a ấy thấy điều đó ko có gì đáng nói, ak còn 1 điều nữa, đó là từ hồi yêu tới h, a ấy chưa tặng e món quà nào cả, những ngày lễ tết, vì nhà a ấy ở xa nhà e hơn 40 cây, nên những khi đó, a ấy thường dành tg vs gđ, hoặc về quê có việc, nên bọn e ko thường xuyên gặp gỡ những ngày đb, kể cả tết, hay thậm chí ngày ky niệm của bọn e...những ngày đó a ấy chỉ gửi tn chúc mừng, và sau đó lúc khác có tg, chúng e mới gặp nhau, a ấy rất yêu thương gđ mình và có trách nhiệm. Gần đây nhất, có một chuyện xảy ra vs a, đó là ng bạn thân của a lâu năm bị tai nạn mất. Ngày hôm xảy ra chuyện, e ko thể ll đc vs a, hôm sau khi e tình cờ biết chuyện, thì e đã đi thẳng lên quê ng bạn đó (cũng là quê a vì a vs bạn a cùng quê và gần nhà) để viếng. E đi cùng một đứa con gái nữa, 2 đứa e đi xe máy lên, lúc lên e thấy a có vẻ buồn, nhưng vẫn tỏ ra ko có gì. Sau đó một lúc thì e cùng đứa bạn kia về, về đến nhà, e hơi ngạc nhiên vì sau mấy tiếng mà a cũng ko hề nhắn hỏi xem e về nhà chưa, dù a có mang theo đt, và biết thừa là suốt quãng đường về,chỉ có e và đứa bạn kia đi cùng nhau, 2 đứa con gái đi xa như vậy mà a ko hề đc câu hỏi, dù thế nào thì đây cũng là điều tối thiểu nên làm, và nó cũng thể hiện sự quan tâm của a vs e, tuy hơi buồn, nhưng vì a mới trải qua cú sốc lớn, nên e cũng bỏ qua và chủ động nt an ủi a, a ko rep lại, ko nói gì, những hôm sau đó cũng vậy, e cứ nt cho a, vì e muốn cho a biết là những lúc này e luôn bên cạnh a, sau 2 hôm thì a nhắn lại nc vs e, nhưng thái độ lại rất lạnh lùng và dường như ko có hứng nc, sau ngày đó, a tiếp tục ko ll với em nữa. Sau khoảng 5 hôm, a đột ngột nt hỏi về chuyện e sắp nghỉ làm, rồi lại thôi,qua một ngày nữa, và đến đêm hôm kia, a nhắn cho e, nói là muốn chia tay, a ko nói rõ lý do mà chỉ bảo do a kém cỏi, ý chí kém này nọ. E có thể đoán ra lờ mờ là a muốn chia tay vì ko muốn e phải đợi a (e cũng xin nói thêm ở đây là e thì đã ra trường 1 tg rồi, còn a do thi kỳ vừa rồi kq ko cao, nên phải mất 1 kỳ nữa học lại và hoàn thành chương trình học, cũng vì điều này mà có lần a cũng nói vs e là a thất vọng vs bản thân, bảo e là nên suy nghĩ cho tương lai của e, vì tuổi xuân ng con gái qua nhanh lắm, nếu cứ tiếp tục vs 1 thằng hc hành chưa xong, cv chưa ổn định thế này e sẽ phải chịu khổ, a cũng hỏi ý kiến bố mẹ và chị dâu, mọi ng nói vì e là con một nên a cần nghĩ kỹ và xđ rõ ràng, ko nên làm khổ con gái nhà ng ta). Vấn đề này từ lần a nói chuyện vs e, bọn e đã có sự bàn bạc, e cũng khuyên nhủ a nhiều, để a nghĩ tốt lên, và cũng khẳng định là e ko vì vậy mà bỏ a, sau đó a cũng đã tích cực hơn, đồng ý vs e và tiếp tục cố gắng, mới đây 2 tuần trc, bọn e còn đi chơi nc rất tình cảm, và ngày hôm sau thì chuyện của bạn a xảy ra. Hiện giờ e đang buồn lắm, vì e chưa chuẩn bị gì cho điều này cả, a biến mất bao ngày rồi xuất hiện vs cái tin nhắn làm e quặn thắt lại, a còn bảo là a nghĩ kỹ rồi. Bọn e đã hẹn t7 này gặp nhau nc, rất có thể đay sẽ là cuộc nc cuối cùng, e rất muốn tiếp tục vs a, nhưng lại sợ là mình quá lụy, và cũng sợ a sẽ ko nghe vì a đã sẵn sàng cho điều này rồi, dường như a rất quyết tâm. Em ko biết mình nên làm gì cả, để cho a đổi ý, và ko tiêu cực như vậy nữa, 2 hôm nay e chỉ nghĩ và khóc, các chị cho em lời khuyên được không ạ.