Thực sự, em chưa có nhiều kinh nghiệm trong việc yêu thương một ai đó mấy chị ạ. Bạn em nói, đôi khi sự quan tâm của em, khiến cho đối phương mệt mỏi, và bản thân em cũng vậy, em thấy mình làm phiền người khác và tự làm cho chính mình mệt mỏi.

Em quen anh đã đc 2 tháng, lúc bắt đầu, mọi chuyện rất xuông xẽ, anh và em nói chuyện rất hợp, ở bên anh, em thấy an toàn lắm, và tự nhiên nữa. Càng lúc em càng mến anh nhiều hơn. Cách đây 1 tuần, em hỏi anh có tình cảm vs em ko? Anh nói ko, và chưa sẵn sàng để yêu, em hỏi bao nhiêu lần, anh vẫn trả lời như vậy. Em cũng buồn, nhưng tính em bướng, nên em càng quyết tâm hơn. Em quan tâm anh nhiều hơn 1 chút. CHủ động gọi đt cho anh, chủ động nhắt tin. Nhưng nt thì anh ko trả lời, gọi đt thì anh chỉ nói là đang bận lắm, ko có tg nói chuyện rồi cúp máy, nếu có nói thì lời nói cũng vắn tắt lắm, rồi cúp máy.

2 ngày nay anh đi Đà Nẵng chơi, em biết anh đi chơi nhưng anh nói dối em là đi làm việc của công ty. RỒi trc ngày anh đi, em có hẹn anh ra quán coffee uống nước, anh đồng ý, em chạy xe 10km từ nhà em lên chổ hẹn, lên gần tới thì anh nói anh bận và ko ra đc, kêu em về, ko 1 lời xin lỗi anh chị ạ! Em hụt hững vô cùng, giận lắm. nhưng cũng đành đi về. Sau đó em tức ko kiềm chế đc, nên gọi đt và nói là anh ko hề tôn trọng em, anh nói: Chưa thấy 1 người BẠN nào như em, phiền phức, rồi cúp máy.

Em nhận ra, anh chỉ xem em là bạn, là bạn vậy sao anh nắm tay em, vậy sao anh lại hôn em? Em thậ ko hiểu. Anh nói dối em là vì sao? Nếu là bạn thì chẳng có lý do j để nói dối nhau cả. Hôm qua vs hôm nay, em chì gọi anh có 3 lần thôi, anh đều nghe máy, nhưng giọng nói mệt mỏi lắm, giống như ko muốn nc vs em vậy.

Bây giờ, em phải làm gì đây? Xem anh là bạn, hay cố gắng theo đuổi anh! Nhưng anh cứ lạnh nhạt như vậy, em cảm thấy ko đủ tự tin các anh chị ak. Em có nên hẹn anh gặp mặt thêm 1 lần nữa ko? Vì em dự tính là 1 tuần nữa sẽ hẹn anh đi uống nước, nhưng vs tư cách là 2 người bạn thôi. Các chị có thể giải thích cho em hiểu suy nghĩ của anh ấy lúc bây giờ ko. Em thật sự ko hiểu j hết. À! Em nói thật, em và anh ấy chưa có làm j vượt quá giới hạn hết. MOng nhận đc chia sẽ chân thành từ mọi người. CẢm ơn mọi người nhiều lắm.