Các anh chị thân mến, em năm nay 24t, có một câu chuyện sau đây em muốn được nói ra để mong các anh chị dành thời gian đọc và chia sẻ cho em những kinh nghiệm trong tình yêu, hiện tại em thấy rất bế tắc....

Em đã yêu một người, anh ấy hơn em 5t, em quen anh ấy tinh đến nay đã hơn 1 năm, trong thời gian quen em ,anh ấy đa làm đam cưới với ngừoi khác, anh nói là đe hơp thức hoá thủ tục đi nước ngoài, (khi dam cuoi dien ra em khong he hay biet), anh noi " làm zậy thôi chứ anh sẽ không đi đâu hết, anh sẽ ở lại với em vì anh yêu em" lúc đó em thật sự rất sốc, nhưng em tin anh rồi không suy nghỉ nhiều về vấn đề này nữa, sau đó chúng em cãi nhau nhiều hơn vì những chuyện rất nhỏ nhặt, em thấy mình bị thiệt thòi, rất bất công, mỗi lần cãi nhau chuyện có liên quan đến người kia, anh lại nói " đó là người anh đã cưới , cô ấy rất nghe lời anh, có đông đảo họ hàng làm chứng", tại sao với em anh có thể tàn nhẫn không một chút thương hại khi em muốn chấm dứt cuộc sống đi, còn với người mà anh nói là đám cươis giả anh lại suy nghỉ cho họ một cách tội nghiệp như thế, vậy thì thật ra anh ấy đang yêu ai, xong thì anh lại nói, lúc anh quen với ngươi này người kia rất thoải mái, không phải như quen với e, em đau đớn lắm anh chị ơi, vừa mới đây thôi anh hỏi "nếu em là anh ấy em sẽ làm như thế nào" , em chỉ nói theo quan điểm của mình " nếu là anh thì ngay từ đầu em đa không làm đam cưới, đâu nhất thiết phải đi nước ngoài mới sống được". Các anh chị biết không anh ấy chỉ hỏi lại e, "một người 8 năm trời không yêu ai, trong khi đó có người cứ chờ đợi và đoi cưới, anh cũng đã già, cộng thêm gia đình nói ra nói vào nên anh đồng ý đai ", em đã từng nghỉ đến cảnh, khi chị ấy về việt nam em phải lén lút như thế nào để gặp anh, em biết gia đình anh không ai thích em cả, nhưng em tự hỏi bản thân em đã làm gì đe không được họ đồng ý, dù như vậy em cũng đã bất chấp tất cả để yêu anh, anh nói " anh cấm người ta không được về Việt Nam!, chỉ cần anh có nói chuyện với chị ấy là đuoc" vậy thì, anh chị ơi, có phải cả đoi chị ấy k về Việt Nam! không, nếu chị ấy về em sẽ ra sao đay, em không biết có bao giờ anh ấy hiểu được cảm giác của em chưa, có lần em đã hỏi" nếu anh đã quyết định ở lại đay với em, anh yêu em, vậy taik sao anh không để chị ấy về giải quyết mọi chuyện và ly hôn" em chỉ nhận được sự im lặng, em bế tắc rồi, không biết phải làm thế nào nữa, em thật sự yêu anh nhưng em cũng tổn thương rất nhiều, anh nói em rất lỳ, rất bướng, nhưng trong tình yêu ai mà lại không ích kỹ, vậy thật ra anh ấy đa hoàn toàn hiểu em hay là không hiểu bất cứ gì về em cả, có nhiều lần em đã muốn buông xuôi nhưng em cam nhan duoc tình cảm của anh rồi em lại không thể, em mong các anh chị cho em lời khuyên chân thành nhất, để em có thể giải thoát được vấn đề này, em mệt mỏi lắm rồi :( :( :(