Thân chào các anh chị wtt. Em cần các anh chị tư vấn giúp em.

Em năm nay 29 tuổi (1984) đang làm nhân viên của một ngân hàng.

Em rất mong nhận được tư vấn từ anh chị em wtt

Hiện em đang yêu một cô gái sinh năm 1990 (Canh Ngọ) ở cùng quê và gần nhà nhau. Hai gia đình biết rất rõ về nhau và biết rõ về chúng em và cả hai gia đình rất đồng tình khi chúng em đến với nhau và xây dựng gia đình. Tình hình hiện tại là em cũng muốn trong năm nay tổ chức đám cưới. Tuy nhiên có một vấn đề mà em rất băn khoăn và không tự tin trong đám cưới. Cách đây 2 năm (2011) em có vay ngân hàng hơn 250 triệu hùm hạp với một số người khác để mở công ty, tuy nhiên do ảnh hưởng kinh tế nên công ty đã bị thua lỗ và kể từ lúc thành lập đến nay em không được nhận cổ tức hay lợi nhuận nào mà phải gánh thêm nợ gần 250 triệu và khoản lãi phát sinh hàng tháng. Hiện nay thu nhập hàng tháng của em cũng khoảng 13 triệu nên vừa trả nợ vừa lo cho cuộc sống hàng ngày cũng khá khó khăn, hiện em còn nợ hơn 200 triệu nữa do gốc trả dài nên giảm rất ít. Bạn gái em cũng vừa mới ra trường được gần một năm đang đi làm cho một công ty kế toán của Úc thu nhập hàng tháng cũng được hơn 8 triệu. Tuy nhiên nhiều lúc bàn về đám cưới thì em cũng cảm thấy rất thương cho cô ấy vừa còn trẻ, nhiều lúc cô ấy cũng chưa tự tin về đám cưới, nữa muốn nửa không chỉ vì cô ấy nói còn nhỏ, muốn bay nhảy đã, chưa lo nghĩ nhiều, chưa chín chắn, chưa tự tin. Em cũng nói với cô ấy nhiều về việc muốn tổ chức đám cưới trong năm nay, còn việc chưa chín chắn thì dần sau khi có gia đình sẽ chín chắn dần, cô ấy thương em nên cũng nhẹ nhàng. Cả hai chúng em đều rất yêu nhau. Không biết em phải làm gì bây giờ và sắp tới, em cũng muốn cưới sớm nhưng nhiều lúc cũng rất thương bạn gái vì cưới về lại ôm cục nợ trong người vì có những đôi vợ chồng vì lí do tài chính mà nảy sinh mâu thuẫn để dẫn tới kết cục không tốt cho cả hai.

Rất mong nhận được tư vấn từ các anh chị

Em cảm ơn rất nhiều.

Thân ái.