Em tham gia diễn đàn cũng 1 time rồi, nhưng hôm nay mới dám viết lên dòng này vừa là được giãi bày những suy nghĩ trong em. Chuyện là về người yêu của em, bọn em cũng gắn bó với nhau gần 4 năm rồi (cũng có mấy lần chia tay khoảng time dai, nhưng đều cảm thấy cần nhau nên quay lại). Người yêu em rất2 yêu em, chăm sóc em thì khỏi phải chê luôn, nhớ mọi thói quen, những vết sẹo (đến cái nốt ruồi của e ở đâu cũng nhớ ^^). Nhưng mà bạn ấy lại là người không được manly cho lắm, và k có chí tiến thủ, luôn chấp nhận cuộc sống thực tại (đây cũng chính là nguyên nhân 2 đứa chia tay mấy lần). Thế nên em đến giờ phút này vẫn yêu nhưng chua xác định đến với nhau là 1 wedding. ....Câu chuyện nó lại tiếp tục là hiện tại có 1 anh ở ngay cạnh nhà em (ở quê ý ah, 2 nhà cạnh nhau >20 năm nay rồi) rất tốt, rất manly, rất có trách nhiệm... và rất yêu em. Biết rằng con người có thế này thế kia nhưng mà e cảm nhận được lấy anh thì em sẽ sướng, hạnh phúc. Ngưởi yêu em vẫn bảo nên đến với anh kia hơn vì anh và em " không hợp nhau về nhiều thứ", anh ý hơn anh rất nhiều. Em cũng thấy nên như thế nhưng k hiểu sao em lại không thấy nhiều tình cảm với anh kia, vì vẫn còn yêu người yêu của em. Em biết làm thế nào đây hả anh chi? anh chị giúp em với ah. Giờ người yêu em cũng vì em nên bảo sẽ k xác định gì với em để em đến với đối tượng kia, còn em thì ở bên anh kia chưa cảm nhận được tình yêu thực sự. Anh chị khuyên em nên thế nào ah? Cảm ơn anh chị đã đọc và chia sẻ với em.