Em đã hỏi ý kiến nhiều người trên đây và mọi người khuyên em thử anh ấy. Trong mắt em anh ấy giống một người cha, một người đàn ông hòan hảo. Anh là con trai thứ trong một gia đình gia giáo, công việc ổn định, có địa vị, khuôn mặt khôi ngô. Em nghĩ ngòai cái tính ít nói thì chắc cũng thu hút rất nhiều cô gái khác. Em đến với anh là do người nhà giới thiệu. Em đã trải qua một mối tình và đã trao cho người đó. Nhưng mối tình với anh có lẽ lại kéo dài, nhiều niềm vui và nước mắt hơn. Anh là con người ham công việc nhiều lúc khiến em tủi thân. Anh kể với em rằng em là mối tình đầu của em, mặc dù anh cũng ngòai 30 rồi. Con người của anh khiến em suy nghĩ rất nhiều. Một mặt anh rất tốt, em biết ơn anh rất nhiều, anh lo cho em từ tiền chữa bệnh, đầu tư cho em làm ăn đến mua sắm điện thọai, máy tính. Anh coi em như một người vợ, gia đình anh cũng mong em có thể về làm vợ anh. Mặt khác, em lại đắn đo và không biết chia sẻ cùng ai nữa. Anh quá tốt nhưng em lại nghi ngờ về giới tính của anh họăc tâm sinh lý của anh. Em sẵn sàng muốn làm chuyện đó với anh bởi em cũng chẳng còn gì để mất và em yêu anh rất nhiều. Anh với em đã nằm bên nhau cả trăm lần nhưng chỉ là ôm hôn, sau đó anh cũng đụng vô ngực em nhưng em ko thấy cảm giác cuồng nhiệt của anh trong đó. Anh chỉ giới hạn tới mức đó và không có chuyện quan hệ giữa hai tụi em. Em không biết do em quá suy nghĩ, do em có ham muốn hay ở bản thân anh nữa. Em phải làm sao ạ. Em không thể bỏ anh được. Em đã thử nhiều lần nhưng em yêu anh và cảm kích anh. Mọi người gỡ rối gìum em với ạ. Cảm ơn mọi người nhiều ạ.