Chuyện là thế này ag.E là nữ sinh năm 88ag, có 1 bạn cũng sinh năm 88 là bạn học của e họ e qua giới thiệu thì làm quen với e.E thấy 2 đứa nc cũng hợp.sau 3 ngày ntin thì bạn i nói thích e.sau gần 1 tuần làm quen thì chúng e gặp mặt nhau.Và bạn i noi iu em.Nói thật là e thấy như thế quá nhanh.Bạn i rất hay hỏi e nghĩ j về bạn i, thấy 2 đứa có thể tiến xa được không....gần đây bạn í nói bạn í có kể chuyện về em cho mẹ bạn i biết, và mẹ bạn í muốn gặp e.e đã từ chối.cuối tuần vừa rồi bạn i muốn mời e về nhà bạn i ăn cơm..e thấy sợ quá đi mất.chúng em chưa iu nhau mà ..nghĩ đến cảnh về ra mắt là e đã sợ rùi.và e cũng đã từ chối.e thấy bạn i quá vội vàng nhưng bạn i nói là không có y j cả, chỉ là mời về nhà ăn cơm như bạn bè bt thôi..nói vậy chứ làm sao tin được là như vậy.E nói bạn í quá vội vàng và cần cho e thời gian.Bạn i nói bạn i đã sai rồi, mong e đừng giận bạn i và bạn í có đủ thời gian và sự kiên nhẫn để đón nhận tình iu từ em.E thấy bạn này nc cũng thẳng thắn, độ chân thật vừa đủ và cũng đáng tin cậy, e thấy cũng có cảm tình.nhưng nếu cứ " gây áp lực" cho e thế thì dù e có cảm tình thì có lẽ cũng chịu ^^

Sao e cứ thấy bạn này có vẻ muốn lấy vợ ngay í, bạn í cũng đã đi làm và nói rằng có đủ khả năng để xây dựng 1 gia đình, đủ tự tin để mang lại hạnh phúc cho e nếu e ở lại bên cạnh bạn i.Ban i nói rằng e là một người cũng đã đi làm nhiều năm, va chạm với c/sống nhiều, suy nghĩ và cách cư xử chín chắn, rằng bạn i biết e sẽ là 1 ng phụ nữ chăm sóc gia đình rất tốt.Bạn i đi làm nhiều năm nên giờ mún tìm người iu là xác định lập gia đình/ bạn i nói rằng e sẽ là ng hiểu và thông cảm cho đặc thù công việc của bạn í ( bạn i là công an nên lễ tết sẽ không được nghỉ).dù chưa nhận lời iu nhưng e cứ nghĩ nếu sau này vợ chồng mà lễ tết cứ xa nhau thì e đã thấy nản rồi:(.nhưng những câu nói của bạn í lại làm e mềm lòng .B i noi rằng bạn i rất iu em, và nếu phải đánh đổi điều gi đó để e ở lại bên bạn í thì nhất định bạn i sẽ đổi ag.^^

Con gái mà, nghe những lời này thì cũng đều cảm thấy rất vui..hjhj

Nhưng sao e thấy bạn i cứ như đi tìm người để cưới chứ không phait tìm người iu.nghĩ đến đó là e thấy rất bực mình...cứ như kiểu bạn có đủ những điều kiện mà mình tìm kiếm , vì vậy chúng ta lấy nhau đi i..hixhix...e thấy hoang mang quá..k biết có phải e suy nghĩ nhiều quá không ag???????????