Gặp lại nhau, em đưa ảnh trong điện thoại ra khoe với tớ: Người yêu em đây này bla.. bla… em hào hứng dông dài kể về thằng đấy với một đại ý tóm tắt lại là anh ý ko lởm khởm, tệ nạn như anh đâu, anh ý là một người tử tế .

Thế à ! Tốt thôi . Số em rồi cũng được sướng rồi đấy.

Hôm qua tớ đi off Vip gai****.com để giới thiệu các Mod mới được bổ nhiệm. Có một thằng Mod mới nhìn quen quen, soi soi một hồi lâu thì nhận ra nó đúng là thằng người yêu mới của em. Hay rồi đây.

Lân la ra chém gió vài ba câu chuyện với thằng đấy. Rồi nghe ông anh giới thiệu thì cũng biết. Thằng đấy cũng thuộc loại khá là “văn võ song toàn”, tuy mới tham gia diễn đàn đó nhưng nó “hăng say” “biết chơi” và “nhiệt tình, thể hiện được tố chất” nên được các anh “đặc cách” bổ nhiệm vào làm Mod của một Box phụ trách việc “ăn chơi”. Đúng là quả đất tròn !

Vậy là em lại “chọn nhầm hàng” thêm một lần nữa rồi, em ơi !

Nhớ đến cái thái độ của em lúc em mang thằng này ra khoe với tớ, tớ lại thấy buồn cười.

Có nên cho em í biết “tư cách” kụa thằng người yêu mới không? Hay là cứ để em hồn nhiên với cuộc đời mầu hồng hiện tại của em đây. Dù sao cũng kiến giả kiến phận rồi !