Mình gặp bạn ấy trong lớp học chung. Bạn đầu mình để ý đến bạn ấy bởi cách ăn mặc giản dị nhưng thu hút , sạch sẽ và trầm tính. Sau khoảng 1 tuần thì mình có gửi lời mời kết bạn thì được chấp nhận. Lúc ấy thật sự mình chưa có ý gì khác, nghĩ chỉ dừng lại là bạn bè trên fb. Trong khoảng thời gian ( lúc mới kb), mình có đăng story thì bạn ấy hay vào xem rồi thả cảm xúc. Đỉn điểm là hôm mình đăng ảnh bánh mì đó chính tay mình làm, thì bạn ấy có thả cảm xúc vào story của mình và mình quyết định nhắn tin cho b ấy. Tin nhắn đầu tiên của mình cũng chỉ là gửi lại vào cái icon rồi được bạn ấy rep lại là ' quá là khéo tay'. Rồi dần dần bọn mình trở nên gần gũi, thân thiết hơn. Vì là làm đầu biết yêu, lần đầu có tình cảm với một người nên có vẻ mình hỏi vội vã. Bọn mình tìm hiểu nhau chưa đầy một tháng thì mình có nhắn tin hỏi bạn ấy rằng ' mối quan hệ của bọn mình là gì vậy?'. Thì bạn ấy bắt đầu tỏ tình mình, lúc ấy mình có hỏi ' nếu e không hỏi thì anh sẽ không nói đúng không thfi bạn ấy trả lời: ' tại vì anh nghĩ bây giờ chưa phải thời điểm thích hợp ' 

mình trêu : ' thế hay đợi đến thời điểm thích hợp nhỉ?'

bạn ấy ' không, suy nghĩ của a không quan trọng , suy nghĩ của e mới là quan trọng'

và cuối cùng mình đã đồng ý.

thật ra, vì là lần đầu yêu nên trong khoảng thời đi gian tìm hiểu, dù nhà 2 đứa ở gần cũng rất ít gặp nhau. Hơn nữa bọn mình là đi học sinh nên thời gian rảnh cũng ít. Một tuần chúng mình có 1 môn học chung, nên khi đi học thì mới gặp bạn ấy. Đến cả lúc cả 2 xác định mqh , thì vẫn cứ lặp lại như lúc tìm hiểu nhau. Cũng ít gặp nhau ngoài vài tin nhắn. Được khoảng 10 ngày, mình cảm thấy bản thân cô đơn trong mqh này, cảm thấy bạn ấy vô tâm nên đã giận dỗi mà buông lời dừng lại. Lúc hẹn gặp bạn ấy ra ngoài nói chuyện mình đã nói rằng ' hay mình dừng lại làm bạn nhé'

bạn ấy ' tại sao?'

mình ' tại tình cảm anh dành cho e và tình cảm e dành cho anh đều k đủ, hơn nữa cả 2 đều k có nhiều  thời gian dành cho nhau,..'

bạn ấy ( im lặng nhìn mình )

mình ( quay sang ) ' anh tính sao?'

bạn ấy ' nếu anh nói không thì sao?'

mình ' a suy nghxi kĩ đi, thật đấy...'

bạn ấy ' không, a không muốn'

.... tìm cách dỗ dành mình, và mình cũng cảm thấy bạn ấy có cố hăng dành nhiều thời gian cho mình hơn. Bởi vì đi học về là bọn mình phải đi làm thêm đến tối muộn mới về , thfi trong tuần ấy , vài tối bạn ấy có tranh thủ sang nhà mình chơi và ngủ lại, sáng dậy sớm về đi học . Mình cũng cảm thấy vui hơn khi cả  2 được  ở bên nhau nhiều hơn trước. Nhưng đến tuần tiếp theo, cũng là buổi sáng sớm về đi học, mình nt ' tan học thì đợi e về cùng nhé!'

bạn ấy ' ừm. Anh bít rồiii'

(nhưng b ấy được tan học sớm hơn mình)

bạn ấy : e sắp về chưa ?'

mình :' e chưa'

bajn ấy ' hay hôm nay a về trước nhé, anh buồn ngủ lắmmm'

mình ( cảm thấy buồn và giận 🥺): ' anh về trước đi '

Thật sự,  vì là lần đầu yêu nên mình không biết yêu một người như nào cho đúng . Lúc nào cũng hay giận dỗi, vì là ng nhạy cảm nghĩ nhiều , lúc nào cũng mong được quan tâm hơn. Mình giận dỗi, bạn ấy chỉ nhắn vài tin vài cái icon dỗ dành, dù nhà 2 đứa ở rất gần nhưng trái ngược với mong đợi rằng bạn ấy sẽ dến bên mình để dỗ, thì mình đã chờ đợi trong vô vọng. Vì quá giận, nên mình đã nhắn tin  buông lời dừng lại lần thứ 2. Và bạn ấy nói ' ừ. Thế thì  tuỳ e ' và xoá hết biệt danh của cả 2.

mình hụt hẫng vì không nghĩ bạn ấy sẽ dứt khoát như vậy. Mình có nt gọi điện hẹn bạn ấy ra ngoài nói chuyện nhưng đều không được , bạn ấy k nghe máy .

vài tiếng sau thfi nhắn tin cho mình, nói ' có chuyện gì thì e nói ở đây đi'. Dù mình nói muốn gặp mặt để nói chuyện thfi bạn ấy  vẫn k muốn gặp mình và nói ' bây giờ thì có gì là quan trọng nữa ' . Mình có giãy bày rằng lúc mình giận dỗi mình đã mong bạn ấy đến ntn. Nhưng bạn ấy nói ' câu chia tay nói ra dễ dàng quá khiến anh cảm thấy mình không được tôn trọng trong mqh này. 2 tuần. E nói 2 lần. Bây giờ ai cũng có cuộc sống bận rộn của mình. Yêu nhau là mang đến niềm vui cho nhau, chứ mang muộn phiền thì mình dừng lại thôi e.' Mình đã cố thử níu kéo nhưng lại nhận được lời chúc gặp được ng làm e vui , hợp với e hơn ' từ bạn ấy. Mình có hối hận có muốn quay lại nhưng chắc không được nữa rồi . Mọi người nghĩ mình có nên quay lại không và bạn ấy có phải dứt khoát không muốn quay lại đúng không ạ?  ( từ lúc tìm hiểu đến lúc yêu rồi chia tay, thời gian chưa đầy 2 tháng 🥺)

mìnb cảm ơnnn