Dạ thưa các chị, em năm nay 23 tuổi, nửa năm trước em có quay lại với người yêu cũ đã chia tay được 3 năm, nhưng giờ bọn em lại tiếp tục chia tay, không phải vì người thứ ba mà do anh ý không có ý định kết hôn, thuộc tuýp người thích văn hóa phương tây, kiểu muốn sống với nhau mà không cần kết hôn ấy. Trong thời gian yêu anh ý em cũng chăm lo cho anh ý nhiều từ bữa ăn đến quần áo. Xong vừa rồi bọn em lại đề cập đến vấn đề kết hôn này, anh ý nói anh ý ko muốn cưới xin gì, mà có cưới xin thì cũng muộn, r nếu em yêu anh ý thêm đến năm em nhiều tuổi r lại chia tay thì khổ em, xong em cũng nói thôi chia tay đi. Được 3 bữa rồi mà em buồn quá, em cũng đã nói chuyện bảo hay thôi ko chia tay nữa nhưng anh ý ko đồng ý :(. Em buồn lắm, mãi mà chưa hết buồn được. Hôm mới chia tay xong em đi mua vòng hồ ly để đeo cầu cho tình duyên suôn sẻ, em mua ở chỗ uy tín và đảm bảo vì là người quen của em. Nói ra có vẻ nóng vội nhưng đã có chị nào dùng đá hồ ly và cho em biết kết quả với ạ, lâu không thì có kết quả ạ. Bây giờ em rối quá, muốn thoát ra khỏi tâm trạng này thật nhanh. Em cũng nói với anh là đừng liên lạc với em nữa vì anh ý cứ muốn làm bạn bè với em, để khi nào em bình tĩnh lại thì em liên lạc. Liệu có bao giờ đeo hồ ly giúp cho tình duyên nối lại không ạ? :(. Bây giờ em rối bời lắm, đi làm không tập trung được gì cả :(