Chào mọi người! Tối nay sau khi em kết thúc cuộc nói chuyện với một bà chị bạn thân lâu năm xong, em quyết định lên đây chia sẻ với cả nhà về cuộc sống hôn nhân và gia đình bà chị em. Không phải em mượn chuyện để này kia, nhưng em chỉ muốn chia sẻ những mẫu chuyện xung quanh em cho mọi người giúp chị em đưa ra ý kiến thôi ạ.

hình ảnh

Bà chị em năm nay 28t! Chị bén duyên với anh nhà khi chị tròn 24 tuổi, anh lại là mối tình đầu của bà ý nữa. Anh hơn chị 15 tuổi, đã từng trải qua một lần đò và có 2 mặt con với người vợ trước. Nói tới đây chắc cũng nhiều người thấy hơi mệt mệt vấn đề này rồi phải không ạ? :)

Trước khi 2 người quen nhau, anh và chị là đồng nghiệp cùng công ty, anh này cũng khá là tai tiếng, nhiều phốt lắm, cái mà em không ngờ được bà chị em là người kể về ông này có phốt như thế nào với cả em, bảo là không bao giờ muốn vướng vào loại người như anh ta. Rồi 1 ngày đẹp trời bả nói với em là:" chị chấp nhận yêu anh rồi em gái ạ." Rõ ràng, em là người ngăn cản đầu tiên rồi, thì mọi người nghĩ gia đình chỉ có chấp nhận nỗi không, rồi lần lượt tới họ hàng, anh chị em trong cơ quan nữa. Nhiều người thẻ hiện rõ là thấy tiếc cho bà chị em luôn, vì chị em là người khá xinh xắn, vui vẻ mà còn tốt tính nữa mà lại đâm đầu yêu một người như thế. Quá phí phải không?

Các chị biết sao k ạ? Vì chị em tin, người đàn ông 1 lần đổ vỡ như vậy, họ sẽ biết thay đổi và quan trọng hơn nữa, bà chị em 1 mực tin là sẽ thay đổi đc anh ấy. Nhưng rồi từng đó năm yêu nhau, tuy ít hơn anh nhiều tuổi nhưng luôn luôn thông cảm, hiểu chuyện, bỏ qua cho anh nhiều thứ, cứ lơ lơ cho tình yêu mình đơn thuần. Nhưng k! Anh ham chơi, anh vì bạn bè mà nhiều lúc bỏ mặc chị em, thú vui bạn bè của anh có cả nam lẫn nữ, họ chơi đùa với nhau là cứ lao vào cấu xé đến bầm tím mình mẩy. Em nghe còn thấy nghẹn nói chi là chị em. Đã nghẹn lòng còn phải lấy dầu xoa cho anh, ức chế  đến vậy mà bà chị em cũng chỉ cười trong nghẹn ngào, 1 lần, 2 lần rồi rất rất nhiều lần. Anh vì bạn bè mà quên hết mọi thứ để, chỉ đau ốm, gọi anh, bạn anh mở máy và nghe tiếng cười hả hê trong đó. Rất nhiều, rất nhiều sự dồn nén vì dường như mọi câu chuyện đều có sự góp mặt của các bạn anh vào mối quan hệ này.

hình ảnh

Nhiều lúc trẻ con, la hét anh trong tuyệt vọng. Rồi chuyện gì đến cũng sẽ đến, khi trải qua quá nhiều tổn thương em chấp nhận buông bỏ mối tình này dù nhiều năm cố gắng, dù trước đó chịđã bất chấp gia đình, họ hàng ngăn cản để yêu anh đến mức suy sụp, áp lực phải nhập viện dẫn đến mất ngủ, trầm cảm trong thời gian khá dài.

Giờ chị đang thực sự thất vọng về tình yêu. Em đã từng nói với chỉ rằng chẳng ai vì ai mà thay đổi đc đâu chị ạ! Có lẽ chịảo tưởng quá lớn về bản thân. Các chị cho thấy sao về câu chuyện này ạ. cho bả động lực để vượt qua giai đoạn này đi ạ??