Mình tin rằng các bạn ở trong cộng đồng hay bất kỳ một ai cũng đã tăng áp đặt cái suy nghĩ của mình lên những người xung quanh kể cả bố mẹ mình, hoặc những người thân yêu của mình trong gia đình. Nhưng bạn à cho dù bạn đang ở độ tuổi nào đi chăng nữa thì mình cũng nói thật rằng quan điểm cá nhân của mỗi người là khác nhau không phân biệt tuổi tác cũng không phân biệt giai cấp đâu bạn à.

Kể cả bản thân mình trước khi nói một điều gì mình luôn cần phải làm sao để nói những cái câu đó thật dĩ hòa vi quý không áp đặt những cái suy nghĩ của mình lên người khác cũng không phải áp đặt người khác theo những cái suy nghĩ của mình. Tư tưởng của mỗi người là khác nhau mỗi người sẽ góp cho bạn nhiều cái ý kiến để có thể gộp lại thành cái mục tiêu những cái gì hướng đến một cách tốt nhất.

Những cái suy nghĩ mà bạn áp đặt lên người khác đôi lúc vô tình làm ảnh hưởng đến những người xung quanh rất nhiều. Bởi vì trong suy nghĩ của chúng ta chúng ta không thể nào biết được cái quan điểm của mình hiện tại có đúng với mục tiêu hướng đến hay không hay chỉ là một cái suy nghĩ hảo huyền. Vì thế trong một môi trường nào đi chăng nữa thì mình