Em đọc được đoạn hội thoại này trong phần lưu trữ Yahoo Messenger của chồng, giữa chồng em và ông bạn thân của chồng em, em viết tắt là C và BC nhé:

(trong giờ làm việc ở công ty)

BC
: Tôi dạo này đang lo cho công việc, không có thời gian và sức lực để gái gú nhé.

C
: ừ, đợt này tao cũng mệt mỏi quá. Hay chiều đi tẩm quất tý nhỉ.

BC
: Sao vậy. Hehehe. Thích hả. Đi đâu nào.

C
: Ừ thì nhiều việc, tiếp đón hết đoàn này đoàn nọ.

BC
: Ra chỗ Trần Khát Chân. Có chỗ được lắm.

C
: à, thôi chết cha. Mới rằm hôm qua xong. Để tuần sau vậy.

BC
: Rằm thì làm sao ?

C
: Rằm với mồng 1 là phải kiêng.

BC
: Tao cũng không để ý lắm. Hôhôhô. Đang định tối về trả bài cho vợ đây. Thế phải kiêng à.

C
: Làm ăn thì nên tránh những ngày này thôi.

BC
: Ok, để sau vậy.

C
: Thế hôm nào tao gửi cho mày tài liệu của bọn Trung Quốc. Gì nhỉ, liên quan đến chuyện phòng the ấy.

BC :
Làm cái gì ?

C
: Nó nói lên tránh những ngày rằm và mồng một.

BC
: À, được thôi.

Đấy ạ, mong các bố mẹ có nhiều kinh nghiệm trong cuộc sống gia đình đọc và cho em lời khuyên : Từ trước chồng em và em có tranh luận về việc đi massage thư giãn hay tẩm quất và thoả thuận là chồng có thể đi đến những địa chỉ làm dịch vụ này một cách đàng hoàng. Nhưng còn cái vụ « Rằm và mồng 1 » thì sao ? Quan niệm không quan hệ vào Rằm, mồng 1 trong TỐ NỮ KINH là hai chồng cùng được đọc và thực hiện trong chuyện phòng the của mình.
Vậy có phải chồng em đã lừa dối em đi tẩm quất trá hình ?

Đoạn chát trên thời gian cũng hơi lâu rồi, giờ em mới đọc được.
Không biết chỉ có một lần đấy đi thôi hay vẫn thường tiếp diễn. Em phải tra hỏi làm sao đây ?
Vì thú thực chồng em rất giỏi hùng biện những việc ntn hoặc cũng do em không biết ăn nói sắc sảo, logic để lật tẩy chồng ???

Ví như có đoạn chát thế này trước đó ( cùng ông bạn ấy) :

BC
: Morning ! hôm trước gọi có việc gì đấy ? Máy tao hết pin.

C
: Gọi có đi Hoà Bình « tam tien nu » không ? (hôm đấy cuối tuần chồng em đi công tác Hoà Bình) ( cái « ... » là tăm/ tầm hay tắm tiên nữ ? em không biết)

Chêm hình
mặt cười
nhe răng ấy ( sao em không thấy ở đây)

BC
: Thế mà *** nhắn tin sớm. Ông mời đãi bôi thế thì đi thế *** nào được. (em xin lỗi , nguyên văn)

C
: Nhắn tin có mà chết à. Gọi gặp được thì gặp. Vợ nó đọc được tin nhắn thì chết cả lũ à.

BC
: Ôi ,vợ tôi chả sờ máy tôi làm gì.

Em tức giận hỏi thì nói là : « em không thấy cái
mặt cười
kia à. Đùa đấy. Em toàn nghĩ vớ vẩn. Bọn anh vẫn đùa thế ».

Còn cái đoạn ở trên làm gì có mặt cười, em cũng chẳng biết là đùa hay là thật nữa. Lần này em mong các anh chỉ khuyên em nên nói thế nào vì thể nào chồng em cũng lí luận và chốt lại là : « Em lấy anh là trúng số độc đắc rồi ( ý nói về tư cách đạo đức trong chuyện ấy). Em mà cứ nghi ngờ như thế thì có khi thành tự kỷ ám thị, anh sẽ như thế thật vì đằng nào vợ cũng không tin ».

Đấy, toàn thế thôi, em không dám làm căng vì quả thực em cũng thấy chồng em giản dị trong ăn mặc, ko rượu chè thuốc lá cờ bạc. Và em cũng sợ làm sứt mẻ tình cảm nếu nghi ngờ sai. Và chồng em luôn tự nêu cao tư cách và nói là anh khác đàn ông khác( chuyện lăng nhăng í).

Chẳng biết sao nữa, càng ngày em càng không biết được bản chất chồng em.

Lúc chiều đọc được đoạn chat ở trên em tức giận cũng định gọi điện luôn cho chồng. Lúc này đang đi nghỉ mát ở Hạ Long Bãi Cháy 2 ngày cùng công ty, có cả ông bạn kia đi. Nhưng em cần lời khuyên trước đã.

Rất mong được các anh chị chia sẻ !