Em cũng đã tham gia diễn đàn đã lâu, em cũng thường lang thang vào diễn đàn để đọc bài của mọi người nhưng ít comment, hôm nay thực sự trong lòng em đang rất bối rối mong mọi người giúp đỡ.

Em yêu một người, có thể nói là tình yêu đơn phương. Em quen a ấy qua bạn thân, rồi 2 người có nick và số đt, thi thoảng liên lạc với nhau. Phải nói thêm là a ấy xấu hơn em cũng khá nhiều nhưng không hiểu sao em lại có cảm tình với a ây. Cho tới hôm nay thì em và a ấy quen nhau cũng gần 2 năm. Và thường thì em là người chủ động liên lạc trước, vì em luôn có cảm giác a ấy tự ti vì vẻ bề ngoài của mình. Có lần em hỏi a ấy coi em như thế nào thì a ấy nói là coi em như em gái, em rất buồn nhưng hình như em vẫn hi vọng thì phải, cách đây 2 ngày a ấy say rượu và gọi em tới đón, em bảo a ấy bắt taxi về nhưng a ấy nói muốn em tới đón, và nhắn cho em 1 tin “ như thế có fải là ty không e?” ý như là em k quan tâm lo lắng cho a ấy. Suy nghĩ 1 lúc thế nào mà em lại đi vì lúc đó là 10h tối rồi. Khi tới nơi e thấy a ấy cũng hơi tỉnh nên e để a ấy lái xe, đi cũng hơi loạng quạng nhưng e bảo để e lái xe thì a ây không chịu. Sau đó a ấy kêu đói nên e đã chịu khó ngồi chờ a ấy ăn xong rồi đưa về. Vì ăn cũng ở gần nhà a ấy nên em đã nói là để em chở anh, a ấy ngồi đằng sau và đã ôm em, em có bỏ tay a ấy ra nhưng a ấy không chịu, đoạn đường cũng chỉ hơn 100m thôi. Nhưng không hiểu sao ngày hôm sau hình như a ây coi việc tối hôm qua là không có gì, em thì tự ái vì dẫu sao em cũng là con gái mà a ây lại đối xử với em như thế. Và 1 ngày trôi qua em thử im lặng xem a ấy có chủ động liên lạc với em không nhưng tới giờ này a ấy cũng k nói gì, một tin nhắn cũng không. Bình thường em biết a ấy nhát lắm, nhưng chẳng lẽ thích một ng mà lại k dám nói, năm nay a ấy cũng 29t rồi chứ có ít nữa đâu. Hay a ấy k thích em? Nhưng chẳng lẽ k thích ng ta mà lại ôm ng ta sao? Mọi người ơi em phải làm thế nào để a ây nói ra? Em đang rất buồn, nhớ a ấy mà k biết làm thế nào để nói. Hu hu