Đây là câu chuyện có thật của chính đời mình. Mình không phải người sống nội tâm nên có chuyện gì mình cũng muốn được nói ngay, chia sẻ ngay để vơi bớt buồn phiền. Cũng mong cả nhà comment, cho lời khuyên, khen chê nhận xét, để mình có thể rút kinh nghiệm. Câu chuyện rất rất dài nên cả nhà chịu khó theo dõi nhé.

Mình 79, đã ly hôn 4 năm rồi. có 1 trai con 6 tuổi, đã đi học rồi. Cuộc sống hôn nhân trước đây coi như đã xong nên mình không nhắc tới nữa. Câu chuyện của mình bắt đầu từ khi mình sống ly thân với chồng được nửa năm. Có 1 em trai, kém mình 5 tuổi, làm cùng phòng với mình tự nhiên nhắn tin, gọi điện cho mình. khi mình ốm nghỉ làm thì đến thăm. ( Mình đã làm cùng em này từ 2 năm trước đó, ấn tượng tương đối tốt vì em này nghe nói con nhà giàu nhưng không có cái kiểu công tử, ăn chơi lười lao động, ngược lại còn rất lễ phép chăm chỉ, nói chung ở cty mọi người đều quý mến. Mình cũng chỉ quý mến như những đồng nghiệp khác, không có tình ý gì. vì lúc đó gia đình mình vẫn hạnh phúc bình thường).

Còn riêng em này thì sau này nói là lần đầu tiên thấy mình ở cty thì đã thích rồi, nhưng vì mình có gia đình rồi nên thôi, và cũng đã có người yêu rồi.

Bình thường gia đình mình có chuyện gì mình hay đem kể cho các đồng nghiệp nghe, phòng mình mọi người khá thân thiết, vì mình muốn mọi người nghe xong thì cho mình lời khuyên giúp mình thấy được ai sai ai đúng. nên nói chung trai này hầu như hiểu và biết rõ hoàn cảnh gia đình mình.

Mình là gái Hà Nội nhưng theo chồng vào Nam sống và làm việc. chồng mình và cả trai này đều là người gốc Bắc nhưng gia đình vào Nam lâu rồi. Khi con 2 tuổi mình mua được cái nhà riêng gần chỗ làm (tiền mua là hoàn toàn do gia đình mình vay mượn cho), cũng chính lúc đó thì thì gia đình có mâu thuẫn, vợ chồng ly thân, chồng ra khỏi nhà và nhà mẹ đẻ sống. Mình và con mình sống tại cái nhà vừa mua được. sau 1 thời gian thì mình thấy mình không có khả năng trả nợ nhà nên rao bán để đi về HN với mẹ mình. Lúc đó cũng xác định sẽ ly hôn rồi vì chắc chắn không thể nào hàn gắn được mâu thuẫn đã có từ rất lâu rồi.

Chính lúc này mình đã nhờ trai trẻ đó rao bán nhà trên báo và các trang mạng internet (mình trước kia ít biết dùng internet). Vì trai này trước kia làm dầu khí, có 1 cái nhà riêng tự mua, tự bán, có kinh nghiệm mua bán nhà rồi nên mình mới nhờ, để mong bán được nhà nhanh còn đi về Bắc.